metacity - en to cy translation catalogue (504 entries)

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for keybinding "%s"
cy: Nid yw "%s" sydd wedi ei ddarganfod yn y gronfa cyfluniad yn werth dilys ar gyfer y rhwymiad bysell "%s"

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for mouse button modifier
cy: Nid yw "%s" sydd wedi ei ddarganfod yn y gronfa cyfluniad yn werth dilys ar gyfer addasydd botwm llygoden

en: "%s" is not a valid value for focus attribute
cy: Nid yw "%s" yn werth dilys am y briodwedd canolbwyntio

en: "%s" is not a valid value for resize attribute
cy: Nid yw "%s" yn werth dilys ar gyfer y briodwedd "resize"

en: "%s" is not a valid value for state attribute
cy: Nid yw "%s" yn werth dilys am y briodwedd cyflwr

en: "%s" is not responding.
cy: Nid yw "%s" yn ymateb.

en: %d coordinate expressions parsed in %g seconds (%g seconds average)
cy: %d mynegiant cyfesuryn wedi eu gramadegu o fewn %g eiliad (cyfartaledd o %g eiliad)

en: %d stored in GConf key %s is not a reasonable cursor_size; must be in the range 1..128
cy: Nid yw %d, sydd wedi ei storio yn allwedd GConf %s, yn faint cyrchwr rhesymol; rhaid iddo fod o fewn yr ystod 1..128

en: %d stored in GConf key %s is not a reasonable number of workspaces, current maximum is %d
cy: Nid yw %d sydd wedi ei gadw tu fewn i allwedd GConf %s yn nifer rhesymol o weithfannau, %d yw'r cyfanswm cyfredol

en: %d stored in GConf key %s is out of range 0 to %d
cy: Y mae %d, sydd wedi ei gadw tu fewn i allwedd GConf %s, tu allan o'r amrediad 0 i %d

en: %g milliseconds to draw one window frame
cy: %g milfed eiliad i arlunio un ffrâm ffenest

en: %s (on %s)
cy: %s (ar %s)

en: (Not implemented) Navigation works in terms of applications not windows
cy: (Heb ei weithredoli) Llywio yn gweithio yn nhermau rhaglenni nid ffenestri

en: /Windows/Des_ktop
cy: /Ffenestri/Pen_bwrdd

en: /Windows/_All docks
cy: /Ffenestri/_Pob doc

en: /Windows/_Bottom dock
cy: /Ffenestri/Doc _gwaelod

en: /Windows/_Dialog
cy: /Ffenestri/_Deialog

en: /Windows/_Left dock
cy: /Ffenestri/Doc _chwith

en: /Windows/_Modal dialog
cy: /Ffenestri/Deialog _moddol

en: /Windows/_Right dock
cy: /Ffenestri/Doc _dde

en: /Windows/_Splashscreen
cy: /Ffenest/_Sgrin gychwyn

en: /Windows/_Top dock
cy: /Ffenestri/Doc _pen

en: /Windows/_Utility
cy: /Ffenestri/_Cyfleuster

en: /Windows/tearoff
cy: /Ffenestri/rhwygo

en: /_Windows
cy: /_Ffenestri

en: <%s> geometry "%s" has not been defined
cy: ni ddiffiniwyd geometreg <%s> "%s"

en: <%s> must specify either a geometry or a parent that has a geometry
cy: Mae'n rhaid i <%s> benodi naill ai geometreg, neu riant sydd â geometreg

en: <%s> name "%s" used a second time
cy: defnyddiwyd enw <%s> "%s" eilwaith

en: <%s> parent "%s" has not been defined
cy: ni ddiffiniwyd rhiant <%s> "%s"

en: <author> specified twice for this theme
cy: <author> wedi ei benodi ddwywaith am y thema hon

en: <button function="%s" state="%s" draw_ops="whatever"/> must be specified for this frame style
cy: Rhaid penodi <button function="%s" state="%s" draw_ops="rhywbeth"/> ar gyfer yr arddull ffrâm hwn

en: <copyright> specified twice for this theme
cy: <copyright> wedi ei benodi ddwywaith am y thema hon

en: <date> specified twice for this theme
cy: <date> wedi ei benodi ddwywaith am y thema hon

en: <description> specified twice for this theme
cy: <description> wedi ei benodi ddwywaith am y thema hon

en: <metacity_session> attribute seen but we already have the session ID
cy: gwelwyd priodwedd <metacity_session> ond mae gennym ID y sesiwn eisoes

en: <name> specified twice for this theme
cy: <name> wedi ei benodi ddwywaith am y thema hon

en: A font description string describing a font for window titlebars. The size from the description will only be used if the titlebar_font_size option is set to 0. Also, this option is disabled if the titlebar_uses_desktop_font option is set to true.
cy: Llinyn i ddisgrifio ffont barau teitl y ffenestr. Caiff y maint yn y disgrifiad ond ei ddefnyddio os yw'r opsiwn titlebar_font_size yn 0. Hefyd, caiff yr opsiwn ei analluogi os yw titlebar_uses_desktop_font yn wir.

en: A style called "%s" has not been defined
cy: Nid oes arddull o'r enw "%s" wedi ei ddiffinio

en: Action on title bar double-click
cy: Gweithred pan mae clic dwbl ar far teitl

en: Action on title bar middle-click
cy: Gweithred wrth wneud clic botwm canol ar y bar teitl

en: Action on title bar right-click
cy: Gweithred wrth wneud clic botwm dde ar y bar teitl

en: Activate window menu
cy: Gweithredu'r ddewislen ffenest

en: Alpha must be between 0.0 (invisible) and 1.0 (fully opaque), was %g
cy: Mae'n rhaid i'r alffa fod rhwng 0.0 (anweledig) ac 1.0 (di-draidd), ond rhoddwyd %g

en: Alpha value "%s" in blended color is not between 0.0 and 1.0
cy: Nid yw'r gwerth alffa "%s" yn y lliw cyfunedig rhwng 0.0 ac 1.0

en: Always On Visible Workspace
cy: Ar y Weithfan Weladwy o Hyd

en: Always on _Top
cy: Ar y _Blaen o Hyd

en: Angle must be between 0.0 and 360.0, was %g
cy: Mae'n rhaid i ongl fod rhwng 0.0 a 360.0, %g oedd hyn

en: Application set a bogus _NET_WM_PID %lu
cy: Gosododd y rhaglen _NET_WM_PID annilys: %lu

en: Arrangement of buttons on the titlebar
cy: Trefniant y botymau ar y bar teitl

en: Arrangement of buttons on the titlebar. The value should be a string, such as "menu:minimize,maximize,close"; the colon separates the left corner of the window from the right corner, and the button names are comma-separated. Duplicate buttons are not allowed. Unknown button names are silently ignored so that buttons can be added in future metacity versions without breaking older versions.
cy: Trefniant botymau ar y bar teitl. Dylai'r gwerth yma fod yn llinyn megis "menu:minimize,maximize,close"; Mae'r colon yn gwahanu cornel chwith y ffenest o'r gornel dde, ac mae enwau'r botymau wedi eu gwahanu gan goma. Ni chaniateir botymau dyblyg. Anwybyddir enwau botymau ni adnabyddir fel y gellir ychwanegu botymau newydd mewn fersiynau dyfodol o Metacity heb dorri fersiynau hŷn.

en: Aspect ratio "%s" is unknown
cy: Mae'r gymhareb agwedd "%s" yn anhysbys

en: Attribute "%s" is invalid on <%s> element in this context
cy: Y mae'r briodoledd "%s" yn annilys ar elfen <%s> yn y cyd-destun hwn

en: Attribute "%s" repeated twice on the same <%s> element
cy: Y mae'r briodoledd "%s" wedi'i hailadrodd dwywaith ar yr un elfen <%s>

en: Automatically raises the focused window
cy: Codi'r ffenest wedi ffocysu'n awtomatig

en: Benchmark
cy: Meincnod

en: Blend format is "blend/bg_color/fg_color/alpha", "%s" does not fit the format
cy: "blend/bg_color/fg_color/alpha" yw'r fformat cyfuno, nid yw "%s" yn cytuno a'r fformat

en: Boolean values must be "true" or "false" not "%s"
cy: Mae'n rhaid i werthoedd Boole fod "true" neu "false" nid "%s"

en: Border
cy: Amlinell

en: Border "%s" is unknown
cy: Mae'r border "%s" yn anhysbys

en: Border-only window
cy: Ffenest amlinell-yn-unig

en: Bug in window manager:
cy: Nam yn y rheolydd ffenestri:

en: Button Layouts
cy: Llunwedd Botymau

en: Button aspect ratio %g is not reasonable
cy: Nid yw'r gymhareb agwedd botwm %g yn rhesymol

en: Button function "%s" does not exist in this version (%d, need %d)
cy: Nid yw'r swyddogaeth "%s" i fotwm yn bodoli yn y fersiwn hwn (%d, mae angen %d)

en: Button layout test %d
cy: Prawf lleoli botymau %d

en: Can't have a two draw_ops for a <button> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
cy: Methir cael dau draw_ops ar gyfer elfen <button> (penododd y thema briodwedd draw_ops ac elfen <draw_ops> hefyd, neu penododd e dwy elfen)

en: Can't have a two draw_ops for a <menu_icon> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
cy: Methir cael dau draw_ops ar gyfer elfen <piece> (penododd y thema briodwedd draw_ops ac elfen <draw_ops> hefyd, neu penododd e dwy elfen)

en: Can't have a two draw_ops for a <piece> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
cy: Methir cael dau draw_ops ar gyfer elfen <piece> (penododd y thema briodwedd draw_ops ac elfen <draw_ops> hefyd, neu penododd e dwy elfen)

en: Cannot specify both button_width/button_height and aspect ratio for buttons
cy: Nid yw'n bosib rhoi button_width/button_height a hefyd cymhareb agwedd am fotymau.

en: Class
cy: Dosbarth

en: Clicking a window while holding down this modifier key will move the window (left click), resize the window (middle click), or show the window menu (right click). Modifier is expressed as "&lt;Alt&gt;" or "&lt;Super&gt;" for example.
cy: Fe fydd clocio ffenest gan ddal y fysell addasu hon yn symud y ffenest (clic chwith), newid maint y ffenest (clic ganol), neu'n dangos y ddewislen ffenest (clic dde). Mynegir yr addasydd fel "&lt;Alt&gt;" neu "&lt;Super&gt;" er enghraifft.

en: Close Window
cy: Cau'r Ffenest

en: Close window
cy: Cau ffenest

en: Commands to run in response to keybindings
cy: Gorchmynion i'w gweithredu yn ôl rhwymiadau bysell

en: Compositing Manager
cy: Rheolwr Cyfansawdd

en: Constant "%s" has already been defined
cy: Diffiniwyd y cysonyn "%s" eisoes

en: Control how new windows get focus
cy: Rheoli sut mae ffenestri newydd yn cael ffocws

en: Coordinate expression contained unknown operator at the start of this text: "%s"
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn cynnwys gweithredwr anhysbys ar ddechrau'r testun hwn: "%s"

en: Coordinate expression contains character '%s' which is not allowed
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn cynnwys y nod '%s'. Ni chaniateir hyn.

en: Coordinate expression contains floating point number '%s' which could not be parsed
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn cynnwys rhif pwynt arnawf '%s' sydd ddim yn bosib ei ramadegu.

en: Coordinate expression contains integer '%s' which could not be parsed
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn cynnwys cyfanrif  '%s' sydd ddim yn bosib ei ramadegu.

en: Coordinate expression doesn't seem to have any operators or operands
cy: Ymddengys nad oes gan y mynegiant cyfesuryn unrhyw weithredyddion neu operandau

en: Coordinate expression ended with an operator instead of an operand
cy: Gorffennodd y mynegiant cyfesuryn gyda gweithredydd yn lle operand

en: Coordinate expression had a close parenthesis with no open parenthesis
cy: Roedd gan y mynegiant cyfesuryn cromfach cau heb gromfach agor

en: Coordinate expression had an open parenthesis with no close parenthesis
cy: Roedd gan y mynegiant cyfesuryn cromfach agor heb gromfach cau

en: Coordinate expression had an operand where an operator was expected
cy: Roedd gan y mynegiant cyfesuryn operand lle disgwyliwyd gweithredydd

en: Coordinate expression had unknown variable or constant "%s"
cy: Roedd gan y mynegiant cyfesuryn gysonyn neu newidyn anhysbys "%s"

en: Coordinate expression has an operator "%s" where an operand was expected
cy: Roedd gan y mynegiant cyfesuryn weithredydd "%s" lle disgwyliwyd operand

en: Coordinate expression has operator "%c" following operator "%c" with no operand in between
cy: Mae gan fynegiant cyfesuryn y gweithredydd "%c" yn dilyn y gweithredydd "% c" efo dim operand rhyngddynt

en: Coordinate expression parser overflowed its buffer.
cy: Gorlifodd y gramadegydd mynegiant cyfesuryn y byffer.

en: Coordinate expression results in division by zero
cy: Mae'r mynegiant cyfesuryn yn golygu rhannu â sero

en: Coordinate expression tries to use mod operator on a floating-point number
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn ceisio defnyddio'r gweithredwr 'mod' ar rif pwynt arnawf

en: Coordinate expression was empty or not understood
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn wag neu heb ei ddeall

en: Could not acquire window manager selection on screen %d display "%s"
cy: Wedi methu cael dewisiad rheolydd ffenestri ar sgrin %d dangosydd "%s"

en: Could not create directory '%s': %s
cy: Methu creu cyfeiriadur '%s': %s

en: Could not find a theme! Be sure %s exists and contains the usual themes.
cy: Methu canfod thema! Sicrhewch fod %s yn bodoli ac yn cynnwys y themâu arferol.

en: Could not open session file '%s' for writing: %s
cy: Nid oedd modd agor y ffeil sesiwn '%s' ar gyfer ysgrifennu: %s

en: Could not parse "%s" as a floating point number
cy: Methu dehongli "%s" fel rhif pwynt arnawf

en: Could not parse "%s" as an integer
cy: Methu dehongli "%s" fel cyfanrif

en: Could not parse alpha value "%s" in blended color
cy: Wedi methu gramadegu'r gwerth alffa "%s" yn y lliw cyfunedig

en: Could not parse color "%s"
cy: Methu dehongli'r lliw "%s"

en: Could not parse font description "%s" from GConf key %s
cy: Ni all gramadegu'r disgrifiad ffont "%s" o'r allwedd GConf %s

en: Could not parse shade factor "%s" in shaded color
cy: Methwyd gramadegu ffactor cysgod "%s" mewn lliw wedi cysgodi

en: Could not release screen %d on display "%s"
cy: Methu rhyddhau sgrin %d ar y dangosydd "%s"

en: Current theme
cy: Thema gyfredol

en: Delay in milliseconds for the auto raise option
cy: Saib mewn milfedau eiliad ar gyfer yr opsiwn codi awtomatig

en: Desktop
cy: Penbwrdd

en: Determines whether Metacity is a compositing manager.
cy: Penderfynu a yw Metacity yn rheolwr cyfansawdd

en: Determines whether applications or the system can generate audible 'beeps'; may be used in conjunction with 'visual bell' to allow silent 'beeps'.
cy: Penodi a ydi rhaglenni neu'r system yn gallu gwneud 'bîp' clywadwy; gellir ei ddefnyddio efo 'cloch weladwy' er mwyn caniatáu 'bîpiau' distaw.

en: Dialog Box
cy: Blwch Deialog

en: Did not understand arrow "%s" for <%s> element
cy: Wedi methu deall saeth "%s" am elfen <%s>

en: Did not understand color component "%s" in color specification
cy: Wedi methu deall y gydran lliw "%s" yn y penodiad lliw

en: Did not understand fill type "%s" for <%s> element
cy: Wedi methu deall math llenwi "%s" am elfen <%s>

en: Did not understand shadow "%s" for <%s> element
cy: Wedi methu deall cysgod "%s" am elfen <%s>

en: Did not understand state "%s" for <%s> element
cy: Wedi methu deall cyflwr "%s" am elfen <%s>

en: Did not understand state "%s" in color specification
cy: Wedi methu deall y cyflwr "%s" yn y penodiad lliw

en: Did not understand trailing characters "%s" in string "%s"
cy: Methu deall nodau dilynol "%s" yn y llinyn "%s"

en: Did not understand value "%s" for type of gradient
cy: Wedi methu deall gwerth "%s" am fath y graddiant

en: Disable connection to session manager
cy: Analluogi cysylltiad i'r rheolwr sesiwn

en: Disable misfeatures that are required by old or broken applications
cy: Analluogi cam-nodweddion sy'n angenrheidiol ar gyfer rhaglenni sy'n hen neu wedi torri

en: Distance "%s" is unknown
cy: Mae'r pellter "%s" yn anhysbys

en: Drew %d frames in %g client-side seconds (%g milliseconds per frame) and %g seconds wall clock time including X server resources (%g milliseconds per frame)
cy: Arluniwyd %d ffrâm o fewn %g eiliad ochr cleient (%g milfed eiliad bob ffrâm) a %g eiliad amser cloc wal yn cynnwys adnoddau gweinydd X (%g milfed eiliad bob ffrâm)

en: Element <%s> is not allowed below <%s>
cy: Ni chaniateir elfen <%s> yn is na <%s>

en: Element <%s> is not allowed inside a <%s> element
cy: Ni chaniateir elfen <%s> tu fewn i elfen <%s>

en: Element <%s> is not allowed inside a <constant> element
cy: Ni chaniateir elfen <%s>  tu fewn i elfen <constant>

en: Element <%s> is not allowed inside a distance/border/aspect_ratio element
cy: Ni chaniateir yr elfen <%s> o fewn elfen distance/border/aspect_ratio

en: Element <%s> is not allowed inside a draw operation element
cy: Ni chaniateir elfen <%s> tu fewn i elfen weithred darlunio

en: Element <%s> is not allowed inside a name/author/date/description element
cy: Ni chaniateir yr elfen <%s> o fewn elfen name/author/date/description

en: Enable Visual Bell
cy: Galluogi Cloch Weladwy

en: Error %d was expected but %d given
cy: Disgwyliwyd y gwall %d ond rhoddwyd %d

en: Error closing session file '%s': %s
cy: Gwall wrth gau ffeil sesiwn '%s': %s

en: Error launching metacity-dialog to ask about killing an application: %s
cy: Gwall wrth lansio metacity-dialog er mwyn gofyn ynghylch terfynu rhaglen: % s

en: Error launching metacity-dialog to print an error about a command: %s
cy: Gwall wrth lansio metacity-dialog er mwyn argraffu gwall ynghylch gorchymyn: %s

en: Error launching metacity-dialog to warn about apps that don't support session management: %s
cy: Gwall wrth redeg metacity-dialog i rybuddio am raglenni sydd ddim yn cynnal rheolaeth sesiwn: %s

en: Error loading theme: %s
cy: Gwall wrth lwytho thema: %s

en: Error not expected but one was returned: %s
cy: Ni ddisgwyliwyd gwall ond dychwelwyd un: %s

en: Error reading from dialog display process: %s
cy: Gwall wrth ddarllen o broses dangos deialog: %s

en: Error setting name for workspace %d to "%s": %s
cy: Gwall wrth osod enw gweithle %d i "%s": %s

en: Error setting number of workspaces to %d: %s
cy: Gwall wrth osod y nifer o weithfannau i %d: %s

en: Error was expected but none given
cy: Disgwyliwyd gwall ond rhoddwyd dim

en: Error writing session file '%s': %s
cy: Gwall wrth ysgrifennu ffeil sesiwn '%s': %s

en: Failed to fdopen() log file %s: %s
cy: Methu defnyddio fdopen() ar y cofnod %s: %s

en: Failed to find a valid file for theme %s
cy: Methu canfod ffeil ddilys i thema %s

en: Failed to get hostname: %s
cy: Methu cyrchu'r enw gwesteiwr: %s

en: Failed to load theme "%s": %s
cy: Methu llwytho'r thema "%s": %s

en: Failed to open X Window System display '%s'
cy: Methu agor y dangosydd System Ffenestri X '%s'

en: Failed to open debug log: %s
cy: Methu agor cofnod datnamu: %s

en: Failed to parse message "%s" from dialog process
cy: Methu dehongli'r neges "%s" o broses ddeialog

en: Failed to parse saved session file: %s
cy: Methu dehongli ffeil sesiwn wedi cadw: %s

en: Failed to read saved session file %s: %s
cy: Methu darllen ffeil sesiwn wedi cadw %s: %s

en: Failed to restart: %s
cy: Methu ailddechrau: %s

en: Failed to scan themes directory: %s
cy: Methwyd chwilio'r cyfeiriadur thema: %s

en: Fake menu item %d
cy: Eitem dewislen ffug %d

en: Fatal IO error %d (%s) on display '%s'.
cy: Gwall IO marwol %d (%s) ar y dangosydd '%s'.

en: Frame geometry does not specify size of buttons
cy: Nid yw'r geometreg ffrâm yn penodi maint botymau

en: Frame style already has a button for function %s state %s
cy: Mae'r arddull ffrâm eisoes wedi cael botwm am swyddogaeth %s cyflwr %s

en: Frame style already has a piece at position %s
cy: May gan arddull y ffrâm darn yn lleoliad %s yn barod

en: GConf key "%s" is set to an invalid type
cy: Y mae allwedd GConf "%s" wedi ei osod yn fath annilys

en: GConf key '%s' is set to an invalid value
cy: Y mae allwedd GConf '%s' wedi ei gosod yn werth annilys

en: GTK color specification must have a close bracket after the state, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
cy: Rhaid i benodiad lliw GTK gael braced cau e.e. gtk:fg[NORMAL] lle NORMAL yw'r cyflwr; ni allwyd gramadegu "%s"

en: GTK color specification must have the state in brackets, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
cy: Rhaid i benodiad lliw GTK cael cyflwr tu fewn i fracedi, e.e. gtk:fg[NORMAL] lle mae NORMAL yw'r cyflwr; ni all gramadegu "%s"

en: Gradients should have at least two colors
cy: Dylid graddfa cael o leiaf dau liw

en: Hide all windows and focus desktop
cy: Cuddio pob ffenest a ffocysu'r penbwrdd

en: If set to true, and the focus mode is either "sloppy" or "mouse" then the focused window will be automatically raised after a delay specified by the auto_raise_delay key. This is not related to clicking on a window to raise it, nor to entering a window during drag-and-drop.
cy: Os yn wir, ac mae'r modd ffocysu yn "sloppy" neu "mouse", mi fydd y ffenestr sydd wedi'i ffocysu yn codi'n awtomatig ar ôl y cyfnod o oedi sy'n cael ei benderfynu gan yr allwedd auto_raise_delay.

en: If true, ignore the titlebar_font option, and use the standard application font for window titles.
cy: Os yn wir, anwybyddu'r gosodiad titlebar_font, a defnyddio'r ffont safonol y rhaglen am deitlau ffenestr.

en: If true, metacity will give the user less feedback by using wireframes, avoiding animations, or other means. This is a significant reduction in usability for many users, but may allow legacy applications to continue working, and may also be a useful tradeoff for terminal servers. However, the wireframe feature is disabled when accessibility is on.
cy: Os yn wir, fe fydd metacity yn rhoi llai o adborth i'r defnyddiwr drwy fframiau gwifren, osgoi animeiddio, a dulliau eraill. Mae hyn yn ostyngiad sylweddol mewn lefelau defnyddioldeb i'r rhan fwyaf o ddefnyddwyr, ond gall ganiatáu i hen raglenni a gweinyddwyr terfynell barhau i weithio. Fodd bynnag, mae'r fframiau gwifren wedi eu hanalluogi tra bod hygyrchedd ar waith.

en: If true, then Metacity works in terms of applications rather than windows. The concept is a bit abstract, but in general an application-based setup is more like the Mac and less like Windows. When you focus a window in application-based mode, all the windows in the application will be raised. Also, in application-based mode, focus clicks are not passed through to windows in other applications. Application-based mode is, however, largely unimplemented at the moment.
cy: Os yn wir, mae Metacity yn gweithredu yn nhermau rhaglenni yn hytrach na ffenestri. Mae hyn yn syniad eithaf haniaethol, ond yn gyffredinol mae'r modd rhaglen yn fwy tebyg i'r Mac ac yn llai tebyg i Windows. Wrth roi ffocws ar ffenestr yn y modd rhaglen, mi fydd pob ffenestr sy'n perthyn i'r rhaglen yn codi. Hefyd, yn y modd rhaglen, nid yw cliciau ffocws yn cael eu pasio i ffenestri rhaglenni eraill. Serch hynny, mae'r modd rhaglen heb ei gynnal i raddau helaeth ar hyn o bryd.

en: If true, trade off usability for less resource usage
cy: Os yn wir, ffafrio defnyddio llai o adnoddau yn hytrach na hawster defnyddio

en: Including draw_ops "%s" here would create a circular reference
cy: Mi fydd cynnwys draw_ops "%s" yma yn creu cyfeiriad cylchol

en: Initialize session from savefile
cy: Cychwyn sesiwn o ffeil

en: Integer %ld is too large, current max is %d
cy: Mae'r cyfanrif %ld yn rhy fawr, %d yw'r gwerth uchaf cyfredol

en: Integer %ld must be positive
cy: Rhaid i'r cyfanrif %ld fod yn bositif

en: Invalid WM_TRANSIENT_FOR window 0x%lx specified for %s.
cy: Cafodd ffenestr WM_TRANSIENT_FOR 0x%lx, sy'n annilys, ei benodi ar gyfer %s.

en: Invalid title scale "%s" (must be one of xx-small,x-small,small,medium,large,x-large,xx-large)
cy: Maint teitl annilys "%s" (rhaid ei fod yn un o xx-small, x-small, small, medium, large, x-large, xx-large)

en: Keep Window On Top
cy: Cadw'r Ffenestr ar y Blaen

en: Large Title Font
cy: Ffont Teitl Mawr

en: Line %d character %d: %s
cy: Llinell %d nod %d: %s

en: Loaded theme "%s" in %g seconds
cy: Llwythwyd y thema "%s" mewn %g eiliad

en: Lost connection to the display '%s';
    most likely the X server was shut down or you killed/destroyed
    the window manager.
cy: Collwyd y cysylltiad i'r dangosydd '%s';
    mwy na thebyg fe derfynwyd y gweinydd X neu fe wnaethoch chi
    derfynu'r rheolwr ffenestri.

en: Lower window below other windows
cy: Gostwng y ffenest o dan ffenestri eraill

en: Ma_ximize
cy: _Ehangu

en: Make X calls synchronous
cy: Gwneud galwadau X yn gydamserol

en: Many actions (e.g. clicking in the client area, moving or resizing the window) normally raise the window as a side-effect. Setting this option to false, which is strongly discouraged, will decouple raising from other user actions, and ignore raise requests generated by applications. See http://bugzilla.gnome.org/show_bug.cgi?id=445447#c6.
cy: Mae sawl gweithred (e.e. clicio yn ardal y cleient, symud neu newid maint y ffenestr) yn codi'r ffenestr fel arfel, fel sgîl-effaith. Mae gosod yr opsiwn yn ffals, yr ydym ni'n awgrymu'n gryf yn ei erbyn, yn dadgyplu codi ffenestr â gweddill gweithredoedd y defnyddiwr, a'n anwybyddu'r ceisiadau i godi'r ffenestr a gynhyrchir gan raglenni. Gweler http://bugzilla.gnome.org/show_bug.cgi?id=445447#c6.

en: Maximize Window
cy: Ehangu'r Ffenest

en: Maximize window
cy: Ehangu ffenest

en: Maximize window horizontally
cy: Ehangu ffenest yn llorweddol

en: Maximize window vertically
cy: Ehangu ffenest yn fertigol

en: Metacity was compiled without support for verbose mode
cy: Crynhowyd Metacity heb gynhaliaeth ar gyfer modd llafar

en: Mi_nimize
cy: _Lleihau

en: Minimize Window
cy: Lleihau'r Ffenest

en: Minimize window
cy: Lleihau ffenest

en: Missing %s extension required for compositing
cy: Angen yr estyniad %s er mwyn cyfansoddi, ond mae ar goll

en: Missing <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="whatever"/>
cy: Mae yna <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="rhywbwth"/> ar goll

en: Modal Dialog Box
cy: Blwch Deialog Moddol

en: Modifier to use for modified window click actions
cy: Addaswr i ddefnyddio am weithredoedd clic ffenestr addasedig

en: Move Titlebar On_screen
cy: Symud y Bar Teitl _ar y sgrin

en: Move backward between panels and the desktop immediately
cy: Symud yn ôl rhwng y paneli a'r penbwrdd ar unwaith

en: Move backwards between panels and the desktop with popup
cy: Symud yn ôl rhwng y paneli a'r penbwrdd gyda bryslen

en: Move backwards between windows immediately
cy: Symud yn ôl rhwng ffenestri ar unwaith

en: Move backwards between windows of an application immediately
cy: Symud tuag yn ôl rhwng ffenestri rhaglen ar unwaith

en: Move backwards between windows of an application with popup
cy: Symud tuag yn ôl rhwng ffenestri rhaglen gyda naidlen

en: Move between panels and the desktop immediately
cy: Symud rhwng y paneli a'r penbwrdd ar unwaith

en: Move between panels and the desktop with popup
cy: Symud rhwng y paneli a'r penbwrdd gyda bryslen

en: Move between windows immediately
cy: Symud rhwng ffenestri ar unwaith

en: Move between windows of an application immediately
cy: Symud rhwng ffenestri rhaglen ar unwaith

en: Move between windows of an application with popup
cy: Symud rhwng ffenestri rhaglen gyda naidlen

en: Move between windows with popup
cy: Symud rhwng ffenestri gyda bryslen

en: Move focus backwards between windows using popup display
cy: Symud ffocws yn ôl rhwng ffenestri gan ddangos bryslen

en: Move to Another _Workspace
cy: Symud at _Weithfan Arall

en: Move to Workspace R_ight
cy: Symud at y Weithfan i'r _Dde

en: Move to Workspace _Down
cy: Symud at y Weithfan i _Lawr

en: Move to Workspace _Left
cy: Symud at y Weithfan i'r _Chwith

en: Move to Workspace _Up
cy: Symud at y Weithfan i _Fyny

en: Move window
cy: Symud ffenest

en: Move window one workspace down
cy: Symud y ffenest un weithfan i lawr

en: Move window one workspace to the left
cy: Symud y ffenest un weithfan i'r chwith

en: Move window one workspace to the right
cy: Symud y ffenest un weithfan i'r dde

en: Move window one workspace up
cy: Symud y ffenest un weithfan i fyny

en: Move window to east side of screen
cy: Symud y ffenest at ochr ddwyreiniol y sgrin

en: Move window to north side of screen
cy: Symud y ffenest at ochr ogleddol y sgrin

en: Move window to north-east corner
cy: Symud y ffenest at ochr ogledd-ddwyreiniol y sgrin

en: Move window to north-west corner
cy: Symud y ffenest at ochr ogledd-orllewinol y sgrin

en: Move window to south side of screen
cy: Symud y ffenest at ochr ddeheuol y sgrin

en: Move window to south-east corner
cy: Symud y ffenest at ochr de-ddwyreiniol y sgrin

en: Move window to south-west corner
cy: Symud y ffenest at ochr de-orllewinol y sgrin

en: Move window to west side of screen
cy: Symud y ffenest at ochr orllewinol y sgrin

en: Move window to workspace 1
cy: Symud y ffenest at weithle 1

en: Move window to workspace 10
cy: Symud y ffenest at weithle 10

en: Move window to workspace 11
cy: Symud y ffenest at weithle 11

en: Move window to workspace 12
cy: Symud y ffenest at weithle 12

en: Move window to workspace 2
cy: Symud y ffenest at weithle 2

en: Move window to workspace 3
cy: Symud y ffenest at weithle 3

en: Move window to workspace 4
cy: Symud y ffenest at weithle 4

en: Move window to workspace 5
cy: Symud y ffenest at weithle 5

en: Move window to workspace 6
cy: Symud y ffenest at weithle 6

en: Move window to workspace 7
cy: Symud y ffenest at weithle 7

en: Move window to workspace 8
cy: Symud y ffenest at weithle 8

en: Move window to workspace 9
cy: Symud y ffenest at weithle 9

en: Name of workspace
cy: Enw'r weithfan

en: No "%s" attribute on <%s> element
cy: Dim priodwedd "%s" gan elfen <%s>

en: No "alpha" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "alpha" ar elfen <%s>

en: No "arrow" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "arrow" ar elfen <%s>

en: No "bottom" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "bottom" gan elfen <%s>

en: No "color" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "color" gan elfen <%s>

en: No "extent_angle" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "extent_angle" ar elfen <%s>

en: No "extent_angle" or "to" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "extent_angle" na "to" ar elfen <%s>

en: No "filename" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "filename" ar elfen <%s>

en: No "focus" attribute on <%s> element
cy: Nid oes priodwedd "focus" ar elfen <%s>

en: No "function" attribute on <%s> element
cy: Nid oes priodwedd "function" ar elfen <%s>

en: No "height" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "height" ar elfen <%s>

en: No "left" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "left" gan elfen <%s>

en: No "name" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "name" ar elfen <%s>

en: No "position" attribute on <%s> element
cy: Nid oes priodwedd "position" ar elfen <%s>

en: No "resize" attribute on <%s> element
cy: Dim priodwedd "resize" gan elfen <%s>

en: No "right" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "right" gan elfen <%s>

en: No "shadow" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "shadow" ar elfen <%s>

en: No "start_angle" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "start_angle" ar elfen <%s>

en: No "start_angle" or "from" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "start_angle" na "from" ar elfen <%s>

en: No "state" attribute on <%s> element
cy: Nid oes priodwedd "state" ar elfen <%s>

en: No "state" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "state" ar elfen <%s>

en: No "style" attribute on <%s> element
cy: Dim priodwedd "style" gan elfen <%s>

en: No "top" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "top" gan yr elfen <%s>

en: No "type" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "type" ar elfen <%s>

en: No "value" attribute on <%s> element
cy: Nid oes priodwedd "value" ar elfen <%s>

en: No "value" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "value" ar elfen <%s>

en: No "width" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "width" ar elfen <%s>

en: No "x" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "x" gan elfen <%s>

en: No "x1" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "x1" gan elfen <%s>

en: No "x2" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "x2" gan elfen <%s>

en: No "y" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "y" ar elfen <%s>

en: No "y1" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "y1" gan elfen <%s>

en: No "y2" attribute on element <%s>
cy: Dim priodwedd "y2" gan elfen <%s>

en: No <%s> set for theme "%s"
cy: Dim <%s> wedi ei osod ar gyfer y thema "%s"

en: No <draw_ops> called "%s" has been defined
cy: Nid oes <draw_ops> o'r enw "%s" wedi ei diffinio

en: No <draw_ops> with the name "%s" has been defined
cy: Nid oes <draw_ops> gyda'r enw "%s" wedi diffinio

en: No command %d has been defined.
cy: Does dim gorchymyn %d wedi ei ddiffinio.

en: No draw_ops provided for button
cy: Darparwyd dim draw_ops ar gyfer botwm

en: No draw_ops provided for frame piece
cy: Darparwyd dim draw_ops ar gyfer darn ffrâm

en: No frame style set for window type "%s" in theme "%s", add a <window type="%s" style_set="whatever"/> element
cy: Dim arddull ffrâm wedi ei osod ar gyfer y math ffenest "%s" yn y thema "%s", ychwanegwch elfen <window type="%s" style_set"beth bynnag"/>

en: No terminal command has been defined.
cy: Does dim gorchymyn wedi ei ddiffinio.

en: No text is allowed inside element <%s>
cy: Ni chaniateir testun tu fewn i elfen <%s>

en: Normal Application Window
cy: Ffenest Rhaglen Normal

en: Normal Title Font
cy: Ffont Teitl Normal

en: Number of workspaces
cy: Nifer y gweithfannau

en: Number of workspaces. Must be more than zero, and has a fixed maximum to prevent making the desktop unusable by accidentally asking for too many workspaces.
cy: Nifer y gweithfannau. Rhaid ei fod yn fwy na sero, ac mae uchafswm gosodedig, er mwyn osgoi i chi ofyn am ormod o weithfannau ar y tro, fel na fedrwch chi ddefnyddio'r penbwrdd.

en: Open another one of these windows
cy: Agor un arall o'r ffenestri yma

en: Opened log file %s
cy: Agorwyd cofnod %s

en: Outermost element in theme must be <metacity_theme> not <%s>
cy: Rhaid i'r elfen fwyaf allanol mewn thema fod yn <metacity_theme> nid <%s>

en: Print version
cy: Argraffu fersiwn

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8
cy: Roedd y briodwedd %s ar y ffenest 0x%lx yn cynnwys UTF-8 annilys

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8 for item %d in the list
cy: Roedd y briodwedd %s ar y ffenest 0x%lx yn cynnwys UTF-8 annilys ar gyfer eitem %d yn y rhestr

en: Put Window On Only One Workspace
cy: Rhoi'r Ffenestr ar Un Gweithfan yn Unig

en: Raise obscured window, otherwise lower
cy: Codi ffenest gudd, gostwng fel arall

en: Raise window above other windows
cy: Codi ffenest uwchben y gweddill

en: Remove Window From Top
cy: Tynnu'r Ffenestr o'r Blaen

en: Replace the running window manager with Metacity
cy: Amnewid y rheolwr ffenestri sy'n rhedeg gyda Metacity

en: Resize window
cy: Ailfeintio ffenest

en: Roll Up Window
cy: Rholio Ffenestr i Fyny

en: Roll _Up
cy: Rholio i _Fyny

en: Run a defined command
cy: Gweithredu gorchymyn gosodedig

en: Run a terminal
cy: Dechrau terfynell

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager
cy: Mae gan y sgrin %d ar y dangosydd "%s" rheolydd ffenestri eisoes

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager; try using the --replace option to replace the current window manager.
cy: Y mae gan sgrin %d ar y dangosydd "%s" drefnydd ffenestri yn barod; ceisiwch yr opsiwn --replace i amnewid y rheolydd ffenestri cyfredol.

en: Screen %d on display '%s' is invalid
cy: Mae sgrin %d ar y dangosydd '%s' yn annilys

en: Shade factor "%s" in shaded color is negative
cy: Mae'r ffactor cysgod "%s" mewn lliw wedi cysgodi yn negatif

en: Shade format is "shade/base_color/factor", "%s" does not fit the format
cy: "shade/base_color/factor" yw'r fformat cysgod, nid yw "%s" yn cytuno a'r fformat

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized states
cy: Ni ddylid cael priodwedd "resize" ar elfen <%s> mewn cyflwr wedi'i ehangu

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized/shaded states
cy: Ni ddylid cael priodwedd "resize" ar elfen <%s> ar gyfer cyflyrau ehangu/wedi cysgodi

en: Show the panel menu
cy: Dangos dewislen y panel

en: Show the panel run application dialog
cy: Dangos deialog gweithredu rhaglen y panel

en: Small Title Font
cy: Ffont Teitl Bychan

en: Some applications disregard specifications in ways that result in window manager misfeatures. This option puts Metacity in a rigorously correct mode, which gives a more consistent user interface, provided one does not need to run any misbehaving applications.
cy: Mae rhai rhaglenni yn anwybyddu manyleb y system ffenestri, sy'n achosi i'r rheolwr ffenestri fod yn anghyson. Mae'r opsiwn hwn yn rhoi Metactity mewn modd manwl gywir, sy'n rhoi rhyngwyneb mwy cyson, cyn belled nad oes rhaid rhedeg unrhyw raglenni anghyson.

en: Some other program is already using the key %s with modifiers %x as a binding
cy: Mae rhaglen arall yn defnyddio'r fysell %s gyda’r addasyddion %x fel rhwymiad eisoes

en: Specify session management ID
cy: Penodi ID rheolaeth sesiwn

en: Style has already been specified for state %s focus %s
cy: Mae arddull wedi ei benodi eisoes ar gyfer cyflwr %s ffocws %s

en: Style has already been specified for state %s resize %s focus %s
cy: Mae arddull wedi ei benodi eisoes ar gyfer cyflwr %s ailfeintio %s ffocws %s

en: Switch to workspace 1
cy: Newid i weithfan 1

en: Switch to workspace 10
cy: Newid i weithfan 10

en: Switch to workspace 11
cy: Newid i weithfan 11

en: Switch to workspace 12
cy: Newid i weithfan 12

en: Switch to workspace 2
cy: Newid i weithfan 2

en: Switch to workspace 3
cy: Newid i weithfan 3

en: Switch to workspace 4
cy: Newid i weithfan 4

en: Switch to workspace 5
cy: Newid i weithfan 5

en: Switch to workspace 6
cy: Newid i weithfan 6

en: Switch to workspace 7
cy: Newid i weithfan 7

en: Switch to workspace 8
cy: Newid i weithfan 8

en: Switch to workspace 9
cy: Newid i weithfan 9

en: Switch to workspace above this one
cy: Newid i'r weithfan uwchben hwn

en: Switch to workspace below this one
cy: Newid i'r weithfan islaw hwn

en: Switch to workspace on the left
cy: Newid i'r weithfan i'r chwith

en: Switch to workspace on the right
cy: Newid i'r weithfan i'r dde

en: System Bell is Audible
cy: Clock y System yn Glywadwy

en: Take a screenshot
cy: Tynnu sgrînlun

en: Take a screenshot of a window
cy: Tynnu sgrînlun o ffenest

en: Tells Metacity how to implement the visual indication that the system bell or another application 'bell' indicator has been rung. Currently there are two valid values, "fullscreen", which causes a fullscreen white-black flash, and "frame_flash" which causes the titlebar of the application which sent the bell signal to flash. If the application which sent the bell is unknown (as is usually the case for the default "system beep"), the currently focused window's titlebar is flashed.
cy: Yn dweud sut dylid Metacity hysbysu fod cloch y system neu gloch rhaglen wedi atseinio. Mae yna dwy werth dilys, "fullscreen" sydd yn creu fflach gwyn-du llawn sgrin, a "frame_flash" sy'n gweud i far teitl y rhaglen a anfonodd y gloch i fflachio. Os yw'r rhaglen a anfonodd y gloch yn anhysbys (sy'n digwydd ar gloch y system) y mae bar teitl y rhaglen canolbwyntiol yn fflachio.

en: The /apps/metacity/global_keybindings/run_command_N keys define keybindings that correspond to these commands. Pressing the keybinding for run_command_N will execute command_N.
cy: Mae'r allweddi /apps/metacity/global_keybindings/run_command_N yn diffinio bysellrhwymiadau sy'n cyferbynnu i'r gorchmynion hyn. Fe fydd gwasgu'r bysellrwymiad ar gyfer run_command_N yn gweithredu command_N.

en: The /apps/metacity/global_keybindings/run_command_screenshot key defines a keybinding which causes the command specified by this setting to be invoked.
cy: Mae'r allwedd /apps/metacity/global_keybindings/run_command_screenshot yn diffinio bysellrwymiad sy'n achosi i'r gorchymyn a benodir gan y gosodiad hwn i gael ei weithredi.

en: The /apps/metacity/global_keybindings/run_command_window_screenshot key defines a keybinding which causes the command specified by this setting to be invoked.
cy: Mae'r allwedd /apps/metacity/global_keybindings/run_command_window_screenshot  yn diffinio bysellrwymiad sy'n achosi i'r gorchymyn a benodir gan y gosodiad hwn i gael ei weithredi.

en: The keybinding that runs the correspondingly-numbered command in /apps/metacity/keybinding_commands The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n gweithredu'r gorchymyn a'r rhif cyfatebol yn /apps/metacity/keybinding_commands. Mae'r fformat yn edrych fel "&lt;Control&gt;a" neu &lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding that switches to the workspace above the current workspace. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i'r weithfan uwchben y weithfan gyfredol. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r  gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding that switches to the workspace below the current workspace. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i'r weithfan islaw'r weithfan gyfredol. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding that switches to the workspace on the left of the current workspace. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i'r weithfan i'r chwith o'r weithfan gyfredol. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding that switches to the workspace on the right of the current workspace. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i'r weithfan i'r dde o'r weithfan gyfredol. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 1. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 1. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 10. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 10. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 11. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 11. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 12. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 12. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 2. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 2. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 3. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 3. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 4. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 4. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 5. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 5. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 6. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 6. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 7. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 7. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 8. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 8. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding that switches to workspace 9. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud i weithfan 9. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding used to activate the window menu. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n gweithredu'r ddewislen ffenestr. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding used to close a window. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n cau ffenestr. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd ffurfweddiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding used to enter "move mode" and begin moving a window using the keyboard. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n mynd i'r "modd symud" i symud ffenestr â'r bysellfwrdd . Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to enter "resize mode" and begin resizing a window using the keyboard. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n mynd i'r "modd newid maint" i newid maint y ffenestr â'r bysellfwrdd . Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to hide all normal windows and set the focus to the desktop background. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n cuddio pob ffenestr a rhoi'r canolbwyntiad i gefndir y penbwrdd. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to maximize a window. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n ehangu ffenestr. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrhwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to minimize a window. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n lleihau  ffenestr. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd furfosodiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding used to move a window one workspace down. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr un weithfan i lawr. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window one workspace to the left. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr un weithfan i'r chwith. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window one workspace to the right. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr un weithfan i'r dde. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window one workspace up. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr un weithfan i fyny. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 1. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 1. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 10. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 10. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 11. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 11. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 12. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 12. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 2. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 2. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 3. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 3. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 4. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 4. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 5. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 5. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 6. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 6. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 7. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 7. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 8. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 8. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move a window to workspace 9. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud ffenestr i weithfan 9. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move focus backwards between panels and the desktop, using a popup window. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y canolbwyntiad yn ôl rhwng paneli a'r penbwrdd, gan ddefnyddio naidlen. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move focus backwards between panels and the desktop, without a popup window. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y canolbwyntiad yn ôl rhwng paneli a'r penbwrdd, heb ddefnyddio naidlen. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move focus backwards between windows of an application without a popup window. Holding "shift" together with this binding makes the direction go forward again. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffocws am yn ôl rhwng ffenestri, heb ddefnyddio naidlen. Mae pwyso "shift" gyda'r rhwymiad yn symud y cyfeiriad am ymlaen eto. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: The keybinding used to move focus backwards between windows of an application, using a popup window. Holding "shift" together with this binding makes the direction go forward again. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffocws am yn ôl rhwng ffenestri, gan ddefnyddio naidlen. Mae pwyso "shift" gyda'r rhwymiad yn symud y cyfeiriad am ymlaen eto. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: The keybinding used to move focus backwards between windows without a popup window. Holding "shift" together with this binding makes the direction go forward again. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y canolbwyntiad yn ôl rhwng ffenestri, heb ddefnyddio naidlen. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move focus backwards between windows, using a popup window. Holding "shift" together with this binding makes the direction go forward again. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y canolbwyntiad yn ôl rhwng ffenestri, gan ddefnyddio naidlen. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move focus between panels and the desktop, using a popup window. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y canolbwyntiad rhwng paneli a'r penbwrdd, gan ddefnyddio naidlen. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move focus between panels and the desktop, without a popup window. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y canolbwyntiad rhwng paneli a'r penbwrdd, heb ddefnyddio naidlen. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to move focus between windows of an application without a popup window. Holding the "shift" key while using this binding reverses the direction of movement. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffocws rhwng ffenestri rhaglen, heb ddefnyddio naidlen. Mae pwyso "shift" gyda'r rhwymiad yn gwrthdroi cyfeiriad y symud. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: The keybinding used to move focus between windows of an application, using a popup window. (Traditionally &lt;Alt&gt;F6) Holding the "shift" key while using this binding reverses the direction of movement. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffocws rhwng ffenestri rhaglen, gan ddefnyddio naidlen. Mae pwyso "shift" gyda'r rhwymiad yn gwrthdroi cyfeiriad y symud. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: The keybinding used to move focus between windows without a popup window. (Traditionally &lt;Alt&gt;Escape) Holding the "shift" key while using this binding reverses the direction of movement. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y canolbwyntiad rhwng ffenestri, heb ddefnyddio naidlen (Yn draddodiadol &lt;Alt&gt;Escape). Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd furfosodiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding used to move focus between windows, using a popup window. (Traditionally &lt;Alt&gt;Tab) Holding the "shift" key while using this binding reverses the direction of movement. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y canolbwyntiad rhwng ffenestri, gan ddefnyddio naidlen (Yn draddodiadol &lt;Alt&gt;Tab). Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd furfosodiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding used to toggle always on top. A window that is always on top will always be visible over other overlapping windows. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad a ddefnyddir er mwyn toglu *** ar ben. Fe fydd ffenest sydd wastad ar ben yn weladwy dros ffenestri eraill sy'n gorgyffwrdd. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to toggle fullscreen mode. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n toglu modd sgrin lawn. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd furfosodiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding used to toggle maximization. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n toglu ehangiad. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd furfosodiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding used to toggle shaded/unshaded state. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n toglu'r cyflwr rholio/dadrolio. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to toggle whether the window is on all workspaces or just one. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n toglu os yw'r ffenestr yn bresennol ar bob gweithfan neu un yn unig. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding used to unmaximize a window. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n dadehangu y ffenestr. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n osod y gosodiad i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd furfosodiad bysellfwrdd i'r weithred hon.

en: The keybinding which display's the panel's "Run Application" dialog box. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n dangos blwch deialog "Gweithredu Rhaglen" y panel. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding which invokes a terminal. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n cychwyn terfynell. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding which invokes the panel's screenshot utility to take a screenshot of a window. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n rhedeg rhaglen sgrînlun y panel i gymryd sgrînlun o ffenestr. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding which invokes the panel's screenshot utility. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n rhedeg rhaglen sgrînlun y panel. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The keybinding which shows the panel's main menu. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n dangos prif ddewislen y panel. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: The name of a workspace.
cy: Enw gweithfan.

en: The screenshot command
cy: Y gorchymyn sgrînlun

en: The theme determines the appearance of window borders, titlebar, and so forth.
cy: Mae'r thema yn penodi edrychiad borderi ffenestri, y bar teitl, ac yn y blaen.

en: The time delay before raising a window if auto_raise is set to true. The delay is given in thousandths of a second.
cy: Yr oediad cyn codi ffenestr os yw auto_raise yn wir. Mae'r oediad mewn milfed eiliad.

en: The window focus mode indicates how windows are activated. It has three possible values; "click" means windows must be clicked in order to focus them, "sloppy" means windows are focused when the mouse enters the window, and "mouse" means windows are focused when the mouse enters the window and unfocused when the mouse leaves the window.
cy: Mae'r modd ffocysu yn penodi sut caiff ffenestri eu gweithredu. Mae ganddo tri gwerth posib; mae "click" yn golygu mae'n rhaid i ffenestri gael eu clicio er mwyn eu ffocysu; mae "sloppy" yn golygu caiff ffenestri ei ffocysu pan mae'r llygoden yn cyrraedd y ffenest, ac mae "mouse" yn golygu caiff ffenestri eu ffocysu pan mae'r llygoden yn cyrraedd y ffenest a'u dadffocysu pan mae'r llygoden yn gadael y ffenest.

en: The window screenshot command
cy: Y gorchymyn sgrînlun ffenest

en: Theme already has a fallback icon
cy: Mae gan y thema eicon wrth gefn eisoes

en: Theme already has a fallback mini_icon
cy: Mae gan y thema mini_icon wrth gefn eisoes

en: Theme contained an expression that resulted in an error: %s
cy: Roedd y thema yn cynnwys mynegiad wnaeth achosi gwall: %s

en: Theme file %s did not contain a root <metacity_theme> element
cy: Nid yw ffeil thema %s yn cynnwys elfen gwraidd <metacity_theme>

en: There was an error running "%s":
    %s.
cy: Roedd gwall wrth weithredu "%s":
    %s.

en: These windows do not support "save current setup" and will have to be restarted manually next time you log in.
cy: Dyw'r ffenestri yma ddim yn cynnal "arbed y gosodiad cyfredol" a bydd rhaid eu hail-ddechrau gyda llaw y tro nesaf rydych yn mewngofnodi.

en: This is a demo button with a 'quit' icon
cy: Dyma fotwm prawf gydag eicon 'gadael'

en: This is a demo button with an 'open' icon
cy: Dyma fotwm prawf gydag eicon 'agor'

en: This is a sample message in a sample dialog
cy: Dyma neges esiampl o fewn deialog esiampl

en: This keybinding changes whether a window is above or below other windows. If the window is covered by another one, it raises the window above all others, and if the window is already fully visible, it lowers it below all others. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n newid a yw ffenestr yn uwch neu'n is na ffenestri eraill. Os yw'r ffenestr wedi'i gorchuddio gan ffenestri eraill, mae'n codi'r ffenestr yn uwch na phob ffenestr arall. Os yw'r ffenestr yn hollol weladwy yn barod, mae'n gostwng y ffenestr yn is na phob ffenestr arall. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: This keybinding lowers a window below other windows. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n gostwng y ffenestr islaw ffenestri eraill. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: This keybinding moves a window against the north (top) side of the screen. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffenestr i ben ochr gogleddol (pen) y sgrin. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: This keybinding moves a window into the east (right) side of the screen. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffenestr i ben ochr ddwyreiniol (ochr dde) y sgrin. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: This keybinding moves a window into the north-east (top right) corner of the screen. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffenestr i gornel gogledd-ddwyreiniol (cornel dde uchaf) y sgrin. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: This keybinding moves a window into the north-west (top left) corner of the screen. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffenestr i gornel gogledd-orllewinol (cornel chwith uchaf) y sgrin. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: This keybinding moves a window into the south (bottom) side of the screen. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffenestr i ochr ddeheuol (gwaelod) y sgrin. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: This keybinding moves a window into the south-east (bottom right) corner of the screen. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffenestr i gornel de-ddwyreiniol (cornel dde isaf) y sgrin. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: This keybinding moves a window into the south-west (bottom left) corner of the screen. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffenestr i gornel de-orllewinol (cornel chwith isaf) y sgrin. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: This keybinding moves a window into the west (left) side of the screen. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n symud y ffenestr i ochr orllewinol (chwith) y sgrin. Ffurf y fformat yw "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". Mae'r gramadegydd yn weddol hyblyg: mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n defnyddio'r llinyn arbennig "disabled" fel opsiwn, fydd na ddim bysell wedi'i rhwymo i'r weithred hon.

en: This keybinding raises the window above other windows. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n codi'r ffenestr uwchben ffenestri eraill. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: This keybinding resizes a window to fill available horizontal space. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n newid maint y ffenest i lenwi'r holl le llorweddol sydd ar gael . Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: This keybinding resizes a window to fill available vertical space. The format looks like "&lt;Control&gt;a" or "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1". The parser is fairly liberal and allows lower or upper case, and also abbreviations such as "&lt;Ctl&gt;" and "&lt;Ctrl&gt;". If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Y bysellrwymiad sy'n newid maint y ffenest i lenwi'r holl le fertigol sydd ar gael. Y mae'r fformat fel "&lt;Control&gt;a" neu "&lt;Shift&gt;&lt;Alt&gt;F1. Y mae'r gramadegydd yn eithaf rhyddfrydol ac mae'n caniatáu prif lythrennau a llythrennau bach, a hefyd talfyriadau fel "&lt;Ctl&gt;" ac "&lt;Ctrl&gt;". Os ydych chi'n gosod yr opsiwn i'r llinyn arbennig "disabled", ni fydd bysellrwymiad ar gyfer y weithred hon.

en: This option determines the effects of double-clicking on the title bar. Current valid options are 'toggle_shade', which will shade/unshade the window, 'toggle_maximize' which will maximize/unmaximize the window, 'minimize' which will minimize the window, and 'none' which will not do anything.
cy: Mae'r dewisiad hwn yn dewis pa effaith sy'n digwydd pan fo clic dwbl ar y bar teitl. Dewisiadau dilys yw 'toggle_shade', sy'n cysgodi/di-gysgodi'r ffenestr, 'toggle_maximize' fydd yn ehangu/lleihau'r ffenestr, 'minimize' fydd yn lleihau'r ffenestr, neu 'none' fydd yn gwneud dim byd.

en: This option determines the effects of middle-clicking on the title bar. Current valid options are 'toggle_shade', which will shade/unshade the window, 'toggle_maximize' which will maximize/unmaximize the window, 'minimize' which will minimize the window, and 'none' which will not do anything.
cy: Mae'r dewisiad hwn yn dewis pa effaith sy'n digwydd pan fo clic botwm canol ar y bar teitl. Dewisiadau dilys yw 'toggle_shade', sy'n cysgodi/di-gysgodi'r ffenestr, 'toggle_maximize' fydd yn ehangu/lleihau'r ffenestr, 'minimize' fydd yn lleihau'r ffenestr, neu 'none' fydd yn gwneud dim byd.

en: This option determines the effects of right-clicking on the title bar. Current valid options are 'toggle_shade', which will shade/unshade the window, 'toggle_maximize' which will maximize/unmaximize the window, 'minimize' which will minimize the window, and 'none' which will not do anything.
cy: Mae'r dewisiad hwn yn dewis pa effaith sy'n digwydd pan fo clic botwm dde ar y bar teitl. Dewisiadau dilys yw 'toggle_shade', sy'n cysgodi/di-gysgodi'r ffenestr, 'toggle_maximize' fydd yn ehangu/lleihau'r ffenestr, 'minimize' fydd yn lleihau'r ffenestr, neu 'none' fydd yn gwneud dim byd.

en: This option provides additional control over how newly created windows get focus. It has two possible values; "smart" applies the user's normal focus mode, and "strict" results in windows started from a terminal not being given focus.
cy: Mae'r opsiwn hwn yn rhoi mwy o reolaeth ar sut mae'r ffenestri newydd eu creu yn derbyn ffocws. Mae iddo ddau werth posib; "smart", sy'n rhoi modd ffocws arferol y defnyddiwr ar waith, a "strict" sy'n peri i ffenestri sydd wedi'u cychwyn o derfynell i beidio â derbyn ffocws.

en: Title
cy: Teitl

en: Toggle always on top state
cy: Toglu'r cyflwr o fod ar ben popeth

en: Toggle fullscreen mode
cy: Toglu cyflwr sgrin lawn

en: Toggle maximization state
cy: Toglu cyflwr ehangu

en: Toggle shaded state
cy: Toglu cyflwr rholio

en: Toggle window on all workspaces
cy: Toglu ffenestr ar bob gweithfan

en: Torn-off Menu
cy: Dewislen Wedi ei Rhwygo i Ffwrdd

en: Turns on a visual indication when an application or the system issues a 'bell' or 'beep'; useful for the hard-of-hearing and for use in noisy environments.
cy: Gosod effaith gweledol pan fo'r system, neu raglen, yn rhoi sain cloch neu 'bîp'; yn ddefnyddiol i'r trwm eu clyw, neu mewn amgylchiadau swnllyd.

en: Type of %s was not integer
cy: Nid cyfanrif oedd math %s

en: Unknown attribute %s on <geometry> element
cy: Priodwedd anhysbys %s gan elfen <geometry>

en: Unknown attribute %s on <maximized> element
cy: Priodwedd anhysbys %s gan elfen <maximized>

en: Unknown attribute %s on <metacity_session> element
cy: Priodwedd anhysbys %s gan elfen <metacity_session>

en: Unknown attribute %s on <window> element
cy: Priodwedd anhysbys %s gan elfen <window>

en: Unknown element %s
cy: Elfen anhysbys %s

en: Unknown function "%s" for button
cy: Ffwythiant anhysbys "%s" am fotwm

en: Unknown position "%s" for frame piece
cy: Lleoliad anhysbys "%s" am ddarn ffrâm

en: Unknown state "%s" for button
cy: Cyflwr anhysbys "%s" am fotwm

en: Unknown style_set "%s" on <%s> element
cy: style_set "%s" anhysbys ar elfen <%s>

en: Unknown type "%s" on <%s> element
cy: Math anhysbys "%s" ar elfen <%s>

en: Unknown window information request: %d
cy: Cais gwybodaeth ffenestr anhysbys: %d

en: Unma_ximize
cy: _Dadehangu

en: Unmaximize Window
cy: Dadehangu'r Ffenest

en: Unmaximize window
cy: Dadehangu ffenestr

en: Unroll Window
cy: Dadrolio Ffenestr

en: Usage: %s
cy: Defnydd: %s

en: Usage: metacity-theme-viewer [THEMENAME]
cy: Defnydd: metacity-theme-viewer [ENWTHEMA]

en: Use standard system font in window titles
cy: Defnyddiwch ffont system safonol yn nheitlau ffenestri

en: User-defined constants must begin with a capital letter; "%s" does not
cy: Mae'n rhaid i gysonion a ddiffiniwyd gan y defnyddiwr gychwyn efo priflythyren; nid yw "%s"

en: Utility Palette
cy: Palet Cyfleuster

en: Visual Bell Type
cy: Math Cloch Weladwy

en: Whether raising should be a side-effect of other user interactions
cy: A ddylai codi'r ffenestr fod yn sgil effaith gweithrediadau eraill y defnyddiwr

en: Window %s sets SM_CLIENT_ID on itself, instead of on the WM_CLIENT_LEADER window as specified in the ICCCM.
cy: Y mae ffenestr %s yn gosod SM_CLIENT_ID ar ei hunan, yn lle ar y ffenestr WM_CLIENT_LEADER fel y penodir yn yr ICCCM.

en: Window %s sets an MWM hint indicating it isn't resizable, but sets min size %d x %d and max size %d x %d; this doesn't make much sense.
cy: Mae'r ffenest %s yn gosod awgrym MWM yn dynodi ni ellir newid ei faint, ond yn gosod maint lleiaf %d x %d a maint mwyaf %d x %d; nid yw hyn yn gwneud llawer o synnwyr.

en: Window 0x%lx has property %s
    that was expected to have type %s format %d
    and actually has type %s format %d n_items %d.
    This is most likely an application bug, not a window manager bug.
    The window has title="%s" class="%s" name="%s"
cy: Mae gan y ffenest 0x%lx y briodwedd %s
    a ddisgwyliwyd i gael y math %s fformat %d
    ond sydd a'r math %s fformat %d n_items %d.
    Mae hyn mwy na thebyg yn nam rhaglen, ac nid yn nam rheolydd ffenestri.
    Mae gan y ffenest teitl="%s" dosbarth="%s" enw="%s"

en: Window Management
cy: Rheolaeth Ffenestri

en: Window Menu
cy: Dewislen Ffenest

en: Window Title Goes Here
cy: Mae Teitl y Ffenest yn Mynd Yma

en: Window focus mode
cy: Modd ffocysu ffenestri

en: Window manager error:
cy: Gwall rheolydd ffenestri:

en: Window manager warning:
cy: Rhybudd rheolydd ffenestri:

en: Window manager:
cy: Rheolydd ffenestri:

en: Window title font
cy: Ffont teitl ffenestri

en: Window type "%s" has already been assigned a style set
cy: Neilltuir set arddull i fath ffenestr "%s" yn barod.

en: Workarounds for broken applications disabled. Some applications may not behave properly.
cy: Mae cywiriadau ar gyfer rhaglenni toredig wedi ei analluogi. Efallai ni fydd rhai rhaglenni yn ymddwyn yn gywir.

en: Workspace %d
cy: Gweithfan %d

en: Workspace %s%d
cy: Gweithfan %s%d

en: Workspace 1_0
cy: Gweithfan 1_0

en: X Display to use
cy: Dangosydd X i'w defnyddio

en: You may choose to wait a short while for it to continue or force the application to quit entirely.
cy: Fe allwch chi ddewis aros am ychydig er mwyn iddo barhau, neu orfodi'r rhaglen i orffen yn gyfan gwbl.

en: You must specify a background for an alpha value to be meaningful
cy: Rhaid i chi ddewis cefndir er mwyn i werth alffa fod ag ystyr

en: _Always on Visible Workspace
cy: Pob tro ar y Weithfan Weladwy

en: _Close
cy: _Cau

en: _Force Quit
cy: Gor_fodi Gadael

en: _Move
cy: _Symud

en: _Only on This Workspace
cy: Ar y Weithfan _Yma'n Unig

en: _Resize
cy: Newid _Maint

en: _Unroll
cy: _Datrholio

en: _Wait
cy: _Aros

en: bottom
cy: gwaelod

en: frame geometry does not specify "%s" dimension
cy: nid yw'r geometreg ffrâm yn penodi dimensiwn "%s"

en: frame geometry does not specify dimension "%s" for border "%s"
cy: nid yw'r geometreg ffrâm yn penodi dimensiwn "%s" ar gyfer border "%s"

en: left
cy: chwith

en: metacity %s
    Copyright (C) 2001-2008 Havoc Pennington, Red Hat, Inc., and others
    This is free software; see the source for copying conditions.
    There is NO warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
cy: metacity %s
    Hawlfraint (C) 2001-2008 Havoc Pennington, Red Hat, Inc., ac eraill
    Meddalwedd rhydd yw hwn; gweler y ffynhonnell ar gyfer amodau copïo.
    Does DIM gwarant; nid hyd yn oed awgrym o FASNACHEIDDRWYDD nag ADDASRWYDD AT
    BWRPAS PENODOL.

en: nested <window> tag
cy: tag <window> nythol

en: position expression test returned FALSE but didn't set error
cy: dychwelodd y mynegiant prawf lleoliad ANWIR ond ni osododd gwall

en: position expression test returned TRUE but set error
cy: dychwelodd y mynegiant prawf lleoliad GWIR ond gosododd gwall

en: right
cy: de

en: top
cy: brig

en: x value was %d, %d was expected
cy: %d oedd y gwerth x, disgwyliwyd %d

en: y value was %d, %d was expected
cy: %d oedd y gwerth y, disgwyliwyd %d
