metacity - en to th translation catalogue (299 entries)

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for keybinding "%s"
th: "%s" ที่พบในฐานข้อมูลค่าปรับแต่ง ไม่สามารถใช้เป็นปุ่มลัด "%s"

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for mouse button modifier
th: "%s" ที่พบในฐานข้อมูลข้อปรับแต่ง ใช้เป็นปุ่มใช้ร่วมสำหรับเมาส์ไม่ได้

en: "%s" is not a valid value for focus attribute
th: "%s" ไม่ใช่ค่าที่ใช้ได้สำหรับแอตทริบิวต์ focus

en: "%s" is not a valid value for resize attribute
th: "%s" ไม่ใช่ค่าที่ใช้ได้สำหรับแอตทริบิวต์ resize

en: "%s" is not a valid value for state attribute
th: "%s" ไม่ใช่ค่าที่ใช้ได้สำหรับแอตทริบิวต์ state

en: %d coordinate expressions parsed in %g seconds (%g seconds average)
th: แจงค่านิพจน์พิกัดทั้งหมด %d นิพจน์ ในเวลา %g วินาที (%g วินาทีโดยเฉลี่ย)

en: %g milliseconds to draw one window frame
th: ใช้เวลา %g มิลลิวินาทีในการวาดหนึ่งเฟรมหน้าต่าง

en: %s (as %s)
th: %s (ในนาม %s)

en: %s (as another user)
th: %s (ในนามผู้ใช้อื่น)

en: %s (as superuser)
th: %s (ในนามผู้ดูแลระบบ)

en: %s (on %s)
th: %s (ที่เครื่อง %s)

en: <%s> geometry "%s" has not been defined
th: <%s>: ค่าเรขาคณิต "%s" ไม่ได้ระบุ

en: <%s> must specify either a geometry or a parent that has a geometry
th: <%s> ต้องกำหนดตำแหน่งและขนาด หรือพาเรนต์ที่มี่ตำแหน่งขนาด

en: <%s> name "%s" used a second time
th: <%s> ชื่อ "%s" ถูกใช้เป็นครั้งที่สอง

en: <%s> parent "%s" has not been defined
th: <%s>: พาเรนต์ "%s" ไม่ได้ระบุ

en: <%s> specified twice for this theme
th: <%s> ถูกระบุซ้ำในชุดตกแต่งนี้

en: <button function="%s" state="%s" draw_ops="whatever"/> must be specified for this frame style
th: ต้องระบุ <button function ="%s" state="%s" draw_ops="อะไรก็ตามแต่"/> สำหรับรูปแบบเฟรมด้วย

en: <metacity_session> attribute seen but we already have the session ID
th: พบแอตทริบิวต์ <metacity_session> แต่ว่ามี ID วาระอยู่แล้ว

en: <tt>%s</tt> is not responding.
th: <tt>%s</tt> ไม่ตอบสนอง

en: A style called "%s" has not been defined
th: ไม่มีรูปแบบที่ชื่อ "%s" กำหนดไว้

en: Activate the window menu
th: เปิดเมนูหน้าต่าง

en: Alpha must be between 0.0 (invisible) and 1.0 (fully opaque), was %g
th: ค่าอัลฟาต้องอยู่ระหว่าง 0.0 (โปร่งใส) และ 1.0 (ทึบ) ไม่ใช่ %g

en: Alpha value "%s" in blended color is not between 0.0 and 1.0
th: ค่าอัลฟา "%s" ในการเกลี่ยสีไม่อยู่ระหว่าง 0.0 และ 1.0

en: Always On Visible Workspace
th: แสดงบนพื้นที่ทำงานเสมอ

en: Always on _Top
th: อยู่_บนสุด

en: Angle must be between 0.0 and 360.0, was %g
th: มุมต้องอยู่ระหว่าง 0.0 และ 360.0 ไม่ใช่ %g

en: Application set a bogus _NET_WM_PID %lu
th: โปรแกรมประยุกต์ตั้งค่า _NET_WM_PID เป็น %lu ซึ่งไม่มีอยู่จริง

en: Aspect ratio "%s" is unknown
th: ไม่รู้จัก aspect ratio "%s"

en: Attribute "%s" is invalid on <%s> element in this context
th: ใช้แอตทริบิวต์ "%s" ในอิลิเมนต์ <%s> ไม่ได้ตรงนี้

en: Attribute "%s" repeated twice on the same <%s> element
th: มีแอตทริบิวต์ "%s" ซ้ำสองอันในอิลิเมนต์ <%s> เดียวกัน

en: Bar
th: แถบ

en: Bell event
th: เหตุการณ์กระดิ่ง

en: Benchmark
th: ความเร็ว

en: Blend format is "blend/bg_color/fg_color/alpha", "%s" does not fit the format
th: รูปแบบการเกลี่ยสีคือ "blend/bg_color/fg_color/alpha", ค่า "%s" ไม่ตรงกับรูปแบบ

en: Boolean values must be "true" or "false" not "%s"
th: ค่าตรรกะต้องเป็น "true" หรือ "false" ไม่ใช่ "%s"

en: Border
th: ขอบ

en: Border "%s" is unknown
th: ไม่รู้จักเส้นขอบ "%s"

en: Border-only window
th: หน้าต่างที่มีแต่ขอบ

en: Bug in window manager:
th: บั๊กในโปรแกรมจัดการหน้าต่าง:

en: Button Layouts
th: การจัดเรียงปุ่ม

en: Button aspect ratio %g is not reasonable
th: ค่า aspect ratio %g ของปุ่มไม่สมเหตุสมผล

en: Button function "%s" does not exist in this version (%d, need %d)
th: ไม่มีฟังก์ชันปุ่ม "%s" ในรุ่นนี้ (%d, ต้องเป็นรุ่น %d ขึ้นไป)

en: Button layout test %d
th: ทดสอบการเรียงปุ่มครั้งที่ %d

en: Can't have a two draw_ops for a <button> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
th: ไม่สามารถมี draw_ops ซ้อนกันสองค่าสำหรับอิลิเมนต์ <button> (ชุดตกแต่งอาจมีการกำหนดทั้งแอตทริบิวต์ draw_ops และอิลิเมนต์ <draw_ops> หรือไม่ก็กำหนดอิลิเมนต์ซ้อนกันสองตัว)

en: Can't have a two draw_ops for a <menu_icon> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
th: ไม่สามารถมี draw_ops ซ้อนกันสองค่าสำหรับอิลิเมนต์ <menu_icon> (ชุดตกแต่งอาจมีการกำหนดทั้งแอตทริบิวต์ draw_ops และอิลิเมนต์ <draw_ops> หรือไม่ก็กำหนดอิลิเมนต์ซ้อนกันสองตัว)

en: Can't have a two draw_ops for a <piece> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
th: ไม่สามารถมี draw_ops ซ้อนกันสองค่าสำหรับอิลิเมนต์ <piece> (ชุดตกแต่งอาจมีการกำหนดทั้งแอตทริบิวต์ draw_ops และอิลิเมนต์ <draw_ops> หรือไม่ก็กำหนดอิลิเมนต์ซ้อนกันสองตัว)

en: Cannot specify both "button_width"/"button_height" and "aspect_ratio" for buttons
th: ไม่สามารถกำหนดทั้ง "button_width"/"button_height" กับ "aspect_ratio" ของปุ่มพร้อมกันได้

en: Close Window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Close window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Compositing Manager
th: จัดการ Composite

en: Constant "%s" has already been defined
th: ค่าคงที่ "%s" ถูกกำหนดไว้แล้ว

en: Coordinate expression contained unknown operator at the start of this text: "%s"
th: นิพจน์พิกัดมีเครื่องหมายดำเนินการที่ไม่รู้จัก เริ่มจากตำแหน่ง "%s"

en: Coordinate expression contains character '%s' which is not allowed
th: นิพจน์พิกัดมีอักขระ'%s' ซึ่งไม่อนุญาตให้ใช้

en: Coordinate expression contains floating point number '%s' which could not be parsed
th: นิพจน์พิกัดมีเลขจุดทศนิยม '%s' ที่แจงค่าไม่ได้

en: Coordinate expression contains integer '%s' which could not be parsed
th: นิพจน์พิกัดมีเลขจำนวนเต็ม '%s' ที่แจงค่าไม่ได้

en: Coordinate expression doesn't seem to have any operators or operands
th: นิพจน์พิกัดท่าทางจะไม่มีตัวดำเนินการหรือตัวถูกดำเนินการเลย

en: Coordinate expression ended with an operator instead of an operand
th: นิพจน์พิกัดจบด้วยตัวดำเนินการแทนที่จะเป็นตัวถูกดำเนินการ

en: Coordinate expression had a close parenthesis with no open parenthesis
th: นิพจน์พิกัดมีวงเล็บปิดโดยไม่มีวงเล็บเปิด

en: Coordinate expression had an open parenthesis with no close parenthesis
th: นิพจน์พิกัดมีวงเล็บเปิดโดยไม่มีวงเล็บปิด

en: Coordinate expression had an operand where an operator was expected
th: นิพจน์พิกัดมีตัวถูกดำเนินการในที่ที่ควรจะเป็นตัวดำเนินการ

en: Coordinate expression had unknown variable or constant "%s"
th: นิพจน์พิกัดมีตัวแปรหรือค่าคงที่ "%s" ที่ไม่รู้จัก

en: Coordinate expression has an operator "%s" where an operand was expected
th: นิพจน์พิกัดมีตัวดำเนินการ"%s" ในที่ที่ควรจะเป็นตัวถูกดำเนินการ

en: Coordinate expression has operator "%c" following operator "%c" with no operand in between
th: นิพจน์พิกัดมีตัวดำเนินการ"%c" ตามหลังตัวดำเนินการ "%c" โดยไม่มีตัวถูกดำเนินการคั่นกลาง

en: Coordinate expression parser overflowed its buffer.
th: ตัวแจงค่านิพจน์พิกัดทำข้อมูลล้น

en: Coordinate expression results in division by zero
th: นิพจน์พิกัดมีผลลัพธ์ที่เป็นการหารด้วยศูนย์

en: Coordinate expression tries to use mod operator on a floating-point number
th: นิพจน์พิกัดพยายามใช้ตัวดำเนินการ mod กับตัวเลขจุดทศนิยม

en: Coordinate expression was empty or not understood
th: นิพจน์พิกัดว่างเปล่าหรือไม่สามารถเข้าใจ

en: Could not acquire window manager selection on screen %d display "%s"
th: ไม่สามารถอ่านค่าโปรแกรมจัดการหน้าต่างจากสกรีน %d ดิสเพลย์ "%s" ได้

en: Could not create directory '%s': %s
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ '%s': %s

en: Could not find a theme! Be sure %s exists and contains the usual themes.
th: ไม่พบชุดตกแต่ง โปรดตรวจดูว่า %s มีอยู่จริง และบรรจุชุดตกแต่งที่ควรจะมี

en: Could not open session file '%s' for writing: %s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มวาระ '%s' สำหรับเขียน: %s

en: Could not parse "%s" as a floating point number
th: แปลง "%s" เป็นเลขจุดทศนิยมไม่สำเร็จ

en: Could not parse "%s" as an integer
th: ไม่สามารถแปลง "%s" เป็นเลขจำนวนเต็ม

en: Could not parse alpha value "%s" in blended color
th: ไม่สามารถแจงค่าอัลฟา "%s" ในการเกลี่ยสี

en: Could not parse color "%s"
th: ไม่เข้าใจสี "%s"

en: Could not parse font description "%s" from GSettings key %s
th: ไม่สามารถแจงคำบรรยายแบบอักษร "%s" จากคีย์ %s ของ GSettings

en: Could not parse shade factor "%s" in shaded color
th: ไม่สามารถแจงค่าตัวคูณของเฉด "%s" ในเฉดสี

en: Could not release screen %d on display "%s"
th: ไม่สามารถปล่อยการควบคุมสกรีน %d ที่ดิสเพลย์ "%s"

en: Des_ktop
th: _พื้นโต๊ะ

en: Determines whether Metacity is a compositing manager.
th: กำหนดว่า จะให้ Metacity เป็นผู้จัดการ composite หรือไม่

en: Dialog Box
th: กล่องโต้ตอบ

en: Did not understand arrow "%s" for <%s> element
th: ไม่เข้าใจค่า arrow "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Did not understand color component "%s" in color specification
th: ไม่เข้าใจองค์ประกอบ "%s" ในการระบุสี

en: Did not understand fill type "%s" for <%s> element
th: ไม่เข้าใจชนิดการเติม "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Did not understand shadow "%s" for <%s> element
th: ไม่เข้าใจค่า shadow "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Did not understand state "%s" for <%s> element
th: ไม่เข้าใจค่า state "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Did not understand state "%s" in color specification
th: ไม่เข้าใจสถานะ "%s" ในการระบุสี

en: Did not understand trailing characters "%s" in string "%s"
th: ไม่เข้าใจตัวอักษร "%s" ที่ข้างท้ายข้อความ "%s"

en: Did not understand value "%s" for type of gradient
th: ไม่เข้าใจค่า "%s" สำหรับชนิดของการไล่ระดับสี

en: Disable connection to session manager
th: ปิดการเชื่อมต่อไปยังโปรแกรมจัดการวาระ

en: Distance "%s" is unknown
th: ไม่รู้จักระยะทาง "%s"

en: Don't make fullscreen windows that are maximized and have no decorations
th: ไม่ทำหน้าต่างแบบเต็มจอที่ขยายแผ่เต็มที่โดยไม่มีกรอบหน้าต่าง

en: Drew %d frames in %g client-side seconds (%g milliseconds per frame) and %g seconds wall clock time including X server resources (%g milliseconds per frame)
th: วาด %d เฟรม โดยใช้เวลาที่ไคลเอนท์ทั้งหมด %g วินาที (%g มิลลิวินาทีต่อเฟรม) และ %g วินาทีตามเวลานาฬิกาจริงซึ่งรวมการติดต่อกับ X เซิร์ฟเวอร์ด้วย (%g มิลลิวินาทีต่อเฟรม)

en: Element <%s> is not allowed below <%s>
th: ไม่อนุญาตให้มีอิลิเมนต์ <%s> ภายใน <%s>

en: Element <%s> is not allowed inside a <%s> element
th: ไม่อนุญาตให้มีอิลิเมนต์ <%s> ภายในอิลิเมนต์ <%s>

en: Element <%s> is not allowed inside a <constant> element
th: ไม่อนุญาตให้มีอิลิเมนต์ <%s> ภายในอิลิเมนต์ <constant>

en: Element <%s> is not allowed inside a distance/border/aspect_ratio element
th: ไม่อนุญาตให้มีอิลิเมนต์ <%s> ภายในอิลิเมนต์ distance/border/aspect_ratio

en: Element <%s> is not allowed inside a draw operation element
th: ไม่อนุญาตให้มีอิลิเมนต์ <%s> ภายในอิลิเมนต์เกี่ยวกับคำสั่งวาด

en: Element <%s> is not allowed inside a name/author/date/description element
th: ไม่อนุญาตให้มีอิลิเมนต์ <%s> ภายในอิลิเมนต์ name/author/date/description

en: Error %d was expected but %d given
th: คาดหวังว่าจะเจอข้อผิดพลาด %d แต่พบข้อผิดพลาด %d แทน

en: Error closing session file '%s': %s
th: ไม่สามารถปิดแฟ้มวาระ '%s': %s

en: Error loading theme: %s
th: ไม่สามารถโหลดชุดตกแต่ง: %s

en: Error not expected but one was returned: %s
th: ไม่ได้คาดหวังว่าจะเจอข้อผิดพลาด แต่กลับมี: %s

en: Error was expected but none given
th: คาดหวังว่าจะเจอข้อผิดพลาด แต่ก็ไม่มีข้อมูล

en: Error writing session file '%s': %s
th: ไม่สามารถเขียนลงแฟ้มวาระ '%s': %s

en: Failed to fdopen() log file %s: %s
th: fdopen() แฟ้มปูม %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to find a valid file for theme %s
th: หาแฟ้มที่ใช้การได้สำหรับชุดตกแต่ง %s ไม่พบ

en: Failed to get hostname: %s
th: ไม่สามารถอ่านชื่อโฮสต์: %s

en: Failed to load theme "%s": %s
th: โหลดชุดตกแต่ง "%s" ล้มเหลว: %s

en: Failed to open X Window System display '%s'
th: ไม่สามารถเปิดดิสเพลย์ '%s' ของระบบ X Window

en: Failed to open debug log: %s
th: เปิดแฟ้มปูมการดีบั๊กไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to parse saved session file: %s
th: ไม่เข้าใจแฟ้มวาระที่บันทึกไว้: %s

en: Failed to restart: %s
th: ไม่สามารถเริ่มการทำงานใหม่ของ: %s

en: Failed to scan themes directory: %s
th: ไม่สามารถอ่านโฟลเดอร์ชุดตกแต่ง: %s

en: Fake menu item %d
th: รายการเมนูตัวอย่าง %d

en: Fatal IO error %d (%s) on display '%s'.
th: เกิดข้อผิดพลาดร้ายแรง %d (%s) ในการอ่านเขียนข้อมูลจากดิสเพลย์'%s'

en: Frame geometry does not specify size of buttons
th: ค่าเรขาคณิตของเฟรมไม่ได้ระบุขนาดของปุ่ม

en: Frame style already has a button for function %s state %s
th: รูปแบบเฟรมมีปุ่มสำหรับฟังก์ชัน %s สถานะ %s อยู่ก่อนแล้ว

en: Frame style already has a piece at position %s
th: มีรูปแบบเฟรมที่ตำแหน่ง %s อยู่ก่อนแล้ว

en: GTK color specification must have a close bracket after the state, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
th: การกำหนดสี GTK ต้องมีวงเล็บเหลี่ยมปิดหลังสถานะด้วย เช่น gtk:fg[NORMAL] เมื่อ NORMAL เป็นสถานะ; ไม่สามารถแจงค่า "%s"

en: GTK color specification must have the state in brackets, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
th: การกำหนดสี GTK ต้องเขียนสถานะในวงเล็บเหลี่ยม เช่น gtk:fg[NORMAL] เมื่อ NORMAL เป็นสถานะ; ไม่สามารถแจงค่า "%s"

en: Gradients should have at least two colors
th: การไล่สีควรใช้อย่างน้อยสองสี

en: Hide all normal windows
th: ซ่อนหน้าต่างทั้งหมด

en: If true, metacity will give the user less feedback by using wireframes, avoiding animations, or other means. This is a significant reduction in usability for many users, but may allow legacy applications to continue working, and may also be a useful tradeoff for terminal servers. However, the wireframe feature is disabled when accessibility is on.
th: ถ้าเป็นจริง metacity จะตอบสนองผู้ใช้น้อยลง โดยใช้ wireframe ใช้ภาพเคลื่อนไหวน้อยลง หรืออะไรก็ตาม ซึ่งอาจดูใช้ยากขึ้นสำหรับผู้ใช้หลายๆ คน แต่จะช่วยให้โปรแกรมเก่าๆ ยังทำงานได้ และอาจช่วยให้การใช้เทอร์มินัลเซิร์ฟเวอร์คล่องตัวขึ้น อย่างไรก็ดี metacity จะไม่ใช้ wireframe เมื่อเปิดระบบอำนวยการใช้งาน

en: If true, trade off usability for less resource usage
th: ถ้าตั้ง จะสละความง่ายในการใช้เพื่อประหยัดทรัพยากร

en: Including draw_ops "%s" here would create a circular reference
th: การรวม draw_ops "%s" ที่นี่จะทำให้เกิดการอ้างอิงแบบวนรอบ

en: Initialize session from savefile
th: ใช้ค่าเริ่มต้นของวาระจากแฟ้มที่บันทึกไว้

en: Integer %ld is too large, current max is %d
th: จำนวนเต็ม %ld ใหญ่เกินไป ตั้งได้สูงสุดเป็น %d

en: Integer %ld must be positive
th: จำนวนเต็ม %ld ต้องเป็นบวก

en: Invalid WM_TRANSIENT_FOR window 0x%lx specified for %s.
th: หน้าต่าง WM_TRANSIENT_FOR 0x%lx ที่กำหนดให้กับ %s เป็นค่าที่ใช้ไม่ได้

en: Invalid title scale "%s" (must be one of xx-small,x-small,small,medium,large,x-large,xx-large)
th: ขนาดหัวหน้าต่าง "%s" ใช้ไม่ได้ ตั้งได้เป็น xx-small, x-small, small, medium, large, x-large, หรือ xx-large

en: Keep Window On Top
th: วางหน้าต่างไว้บนสุด

en: Large Title Font
th: อักษรหัวหน้าต่างใหญ่

en: Line %d character %d: %s
th: บรรทัด %d อักขระ %d: %s

en: Loaded theme "%s" in %g seconds
th: อ่านชุดตกแต่ง "%s" เสร็จใน %g วินาที

en: Lost connection to the display '%s';
    most likely the X server was shut down or you killed/destroyed
    the window manager.
th: ขาดการติดต่อจากดิสเพลย์ '%s';
    X เซิร์ฟเวอร์อาจจะถูกปิด หรือคุณอาจฆ่าโปรแกรมจัดการหน้าต่างไป

en: Lower window below other windows
th: ถอยหน้าต่างลงไปใว้หลังหน้าต่างอื่น

en: Ma_ximize
th: ขย_ายแผ่

en: Make X calls synchronous
th: ให้การเรียกฟังก์ชัน X เป็นแบบซิงโครนัส

en: Maximize Window
th: ขยายแผ่หน้าต่าง

en: Maximize window
th: ขยายแผ่หน้าต่างเต็มพื้นโต๊ะ

en: Maximize window horizontally
th: ขยายแผ่หน้าต่างเต็มด้านกว้าง

en: Maximize window vertically
th: ขยายแผ่หน้าต่างเต็มด้านสูง

en: Metacity was compiled without support for verbose mode
th: Metacity ถูกคอมไพล์โดยไม่ได้เลือกรองรับโหมดข้อความละเอียด

en: Mi_nimize
th: ย่_อเก็บ

en: Minimize Window
th: ย่อเก็บหน้าต่าง

en: Minimize window
th: ย่อเก็บหน้าต่าง

en: Missing %s extension required for compositing
th: ไม่มีส่วนขยาย %s ซึ่งจำเป็นต่อการทำ composite

en: Missing <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="whatever"/>
th: ขาด <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="อะไรก็ตามแต่"/>

en: Modal Dialog Box
th: กล่องโต้ตอบแบบโมดัล

en: Move Titlebar On_screen
th: ย้ายแถบหัวเรื่องกลับเข้า_จอ

en: Move to Another _Workspace
th: ย้ายไป_พื้นที่ทำงานอื่น

en: Move to Workspace R_ight
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานข_วา

en: Move to Workspace _Down
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงาน_ล่าง

en: Move to Workspace _Left
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานซ้_าย

en: Move to Workspace _Up
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงาน_บน

en: Move to workspace above
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานบน

en: Move to workspace below
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานล่าง

en: Move to workspace left
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานซ้าย

en: Move to workspace right
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานขวา

en: Move window
th: ย้ายหน้าต่าง

en: Move window one workspace down
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงานด้านล่าง

en: Move window one workspace to the left
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงานด้านซ้าย

en: Move window one workspace to the right
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงานด้านขวา

en: Move window one workspace up
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงานด้านบน

en: Move window to workspace 1
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 1

en: Move window to workspace 2
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 2

en: Move window to workspace 3
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 3

en: Move window to workspace 4
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 4

en: Navigation
th: ท่องย้าย

en: No "%s" attribute on element <%s>
th: ขาดแอตทริบิวต์ "%s" ในอิลิเมนต์ <%s>

en: No "extent_angle" or "to" attribute on element <%s>
th: ขาดแอตทริบิวต์ "extent_angle" หรือ "to" ในอิลิเมนต์ <%s>

en: No "start_angle" or "from" attribute on element <%s>
th: ขาดแอตทริบิวต์ "start_angle" หรือ "from" ในอิลิเมนต์ <%s>

en: No <%s> set for theme "%s"
th: ไม่ได้กำหนดค่า <%s> สำหรับชุดตกแต่ง "%s"

en: No <draw_ops> called "%s" has been defined
th: ไม่มี <draw_ops> ที่ชื่อ "%s" กำหนดไว้

en: No <draw_ops> with the name "%s" has been defined
th: ยังไม่ได้กำหนด <draw_ops> ชื่อ "%s"

en: No draw_ops provided for button
th: ขาด draw_ops สำหรับปุ่ม

en: No draw_ops provided for frame piece
th: ขาด draw_ops สำหรับชิ้นส่วนเฟรม

en: No frame style set for window type "%s" in theme "%s", add a <window type="%s" style_set="whatever"/> element
th: ไม่ได้กำหนดรูปแบบเฟรมสำหรับชนิดหน้าต่าง "%s" ในชุดตกแต่ง "%s", กรุณาเพิ่มอิลิเมนต์ <window type="%s" style_set="อะไรก็ตามแต่"/>

en: No text is allowed inside element <%s>
th: ไม่อนุญาตให้มีข้อความภายในอิลิเมนต์ <%s>

en: Normal Application Window
th: หน้าต่างโปรแกรมปกติ

en: Normal Title Font
th: อักษรหัวหน้าต่างปกติ

en: Open another one of these windows
th: เปิดหน้าต่างอย่างนี้อีกบาน

en: Opened log file %s
th: เปิดแฟ้มปูม %s เรียบร้อยแล้ว

en: Outermost element in theme must be <metacity_theme> not <%s>
th: อิลิเมนต์ชั้นนอกสุดของชุดตกแต่งต้องเป็น <metacity_theme> ไม่ใช่ <%s>

en: Print version
th: แสดงเลขรุ่น

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8
th: คุณสมบัติ %s ของหน้าต่าง 0x%lx มีค่าที่ไม่ใช่ UTF-8 ที่ถูกต้อง

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8 for item %d in the list
th: คุณสมบัติ %s ของหน้าต่าง 0x%lx มีค่าที่ไม่ใช่ UTF-8 ที่ถูกต้องสำหรับหัวข้อที่ %d ในรายการ

en: Put Window On Only One Workspace
th: วางหน้าต่างบนพื้นที่ทำงานเดียวเท่านั้น

en: Raise window above other windows
th: ยกหน้าต่างขึ้นมาไว้หน้าหน้าต่างอื่นๆ

en: Raise window if covered, otherwise lower it
th: ยกหน้าต่างขึ้นถ้าถูกบัง มิฉะนั้นก็เอาลงด้านหลัง

en: Remove Window From Top
th: เลิกวางหน้าต่างไว้บนสุด

en: Replace the running window manager with Metacity
th: แทนที่โปรแกรมจัดการหน้าต่างที่กำลังทำงานอยู่ด้วย Metacity

en: Resize window
th: ปรับขนาดหน้าต่าง

en: Restore Window
th: คืนขนาดหน้าต่าง

en: Restore window
th: คืนขนาดหน้าต่าง

en: Roll Up Window
th: _ม้วนหน้าต่างขึ้น

en: Roll _Up
th: _ม้วนขึ้น

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager
th: สกรีน %d ที่ดิสเพลย์ "%s" มีโปรแกรมจัดการหน้าต่างอยู่แล้ว

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager; try using the --replace option to replace the current window manager.
th: สกรีน %d ที่ดิสเพลย์ "%s" มีโปรแกรมจัดการหน้าต่างอยู่แล้ว ลองใช้ตัวเลือก --replace ถ้าต้องการแทนที่โปรแกรมจัดการหน้าต่างปัจจุบัน

en: Screen %d on display '%s' is invalid
th: สกรีน %d ที่ดิสเพลย์ '%s' ใช้ไม่ได้

en: Shade factor "%s" in shaded color is negative
th: ตัวคูณเฉดสี "%s" ในเฉดสีเป็นค่าลบ

en: Shade format is "shade/base_color/factor", "%s" does not fit the format
th: รูปแบบของเฉดสีคือ "shade/base_color/factor ", "%s" ไม่ตรงกับรูปแบบ

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized states
th: ไม่ควรมีแอตทริบิวต์ "resize" ในอิลิเมนต์ <%s> สำหรับสถานะขยายแผ่

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized/shaded states
th: ไม่ควรมีแอตทริบิวต์ "resize" ในอิลิเมนต์ <%s> สำหรับสถานะขยายแผ่/ม้วนเก็บ

en: Show the activities overview
th: แสดงภาพรวมของกิจกรรมต่างๆ

en: Show the run command prompt
th: แสดงกล่องเรียกคำสั่ง

en: Small Title Font
th: อักษรหัวหน้าต่างเล็ก

en: Some other program is already using the key %s with modifiers %x as a binding
th: โปรแกรมอื่นกำลังใช้ปุ่ม %s ร่วมกับปุ่ม %x เป็นปุ่มลัดอยู่แล้ว

en: Specify session management ID
th: ระบุ ID ของการจัดการวาระ

en: Style has already been specified for state %s focus %s
th: มีรูปแบบสำหรับ state %s focus %s กำหนดไว้ก่อนแล้ว

en: Style has already been specified for state %s resize %s focus %s
th: มีรูปแบบสำหรับ state %s resize %s focus %s กำหนดไว้ก่อนแล้ว

en: Switch applications
th: สลับโปรแกรม

en: Switch system controls
th: สลับส่วนควบคุมระบบ

en: Switch system controls directly
th: สลับส่วนควบคุมระบบโดยตรง

en: Switch to workspace 1
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 1

en: Switch to workspace 2
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 2

en: Switch to workspace 3
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 3

en: Switch to workspace 4
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 4

en: Switch windows
th: สลับหน้าต่าง

en: Switch windows directly
th: สลับหน้าต่างโดยตรง

en: Switch windows of an app directly
th: สลับหน้าต่างภายในโปรแกรมโดยตรง

en: Switch windows of an application
th: สลับหน้าต่างภายในโปรแกรม

en: System
th: ระบบ

en: Theme contained an expression that resulted in an error: %s
th: ชุดตกแต่งมีนิพจน์ซึ่งทำให้เกิดข้อผิดพลาด: %s

en: Theme file %s did not contain a root <metacity_theme> element
th: แฟ้มชุดตกแต่ง %s ไม่มีอิลิเมนต์ราก <metacity_theme>

en: These windows do not support &quot;save current setup&quot; and will have to be restarted manually next time you log in.
th: หน้าต่างเหล่านี้ไม่รองรับการ &quot;บันทึกค่าตั้งปัจจุบัน&quot; และคุณต้องกำหนดใหม่เองเมื่อเข้าสู่ระบบครั้งต่อไป

en: This is a demo button with a 'quit' icon
th: นี่เป็นปุ่มตัวอย่างพร้อมกับไอคอน 'ออก'

en: This is a demo button with an 'open' icon
th: นี่เป็นปุ่มตัวอย่างพร้อมกับไอคอน 'เปิด'

en: This is a sample message in a sample dialog
th: นี่เป็นข้อความตัวอย่างในกล่องโต้ตอบตัวอย่าง

en: Toggle fullscreen mode
th: สลับโหมดเต็มหน้าจอ

en: Toggle maximization state
th: สลับสถานะขยายแผ่

en: Toggle shaded state
th: ม้วน/คลี่หน้าต่าง

en: Toggle window on all workspaces or one
th: สลับการแสดงหน้าต่างบนทุกพื้นที่ทำงานกับบนพื้นที่เดียว

en: Torn-off Menu
th: เมนูที่ฉีกออกมา

en: Turn compositing off
th: ปิด composite

en: Turn compositing on
th: เปิดใช้ composite

en: Unknown attribute %s on <%s> element
th: ไม่รู้จักแอตทริบิวต์ %s ในอิลิเมนต์ <%s>

en: Unknown element %s
th: ไม่รู้จักอิลิเมนต์ %s

en: Unknown function "%s" for button
th: ไม่รู้จักฟังก์ชัน "%s" สำหรับปุ่ม

en: Unknown position "%s" for frame piece
th: ไม่รู้จักค่า position "%s" สำหรับชิ้นส่วนเฟรม

en: Unknown state "%s" for button
th: ไม่รู้สถานะ "%s" สำหรับปุ่ม

en: Unknown style_set "%s" on <%s> element
th: ไม่รู้จัก style_set "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Unknown type "%s" on <%s> element
th: ไม่รู้จักชนิด "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Unknown window information request: %d
th: คำร้องขอข้อมูลหน้าต่างที่ไม่รู้จัก: %d

en: Unma_ximize
th: เลิกขย_ายแผ่

en: Unroll Window
th: คลี่หน้าต่างกลับ

en: Usage: %s
th: วิธีใช้: %s

en: Usage: metacity-theme-viewer [THEMENAME]
th: วิธีใช้: metacity-theme-viewer [ชื่อชุดตกแต่ง]

en: User-defined constants must begin with a capital letter; "%s" does not
th: ค่าคงที่ที่ผู้ใช้กำหนดเองต้องเริ่มต้นด้วยอักษรตัวใหญ่; แต่ "%s" ไม่ได้เป็นตามนั้น

en: Utility Palette
th: แผงอุปกรณ์

en: Window %s sets SM_CLIENT_ID on itself, instead of on the WM_CLIENT_LEADER window as specified in the ICCCM.
th: หน้าต่าง %s ตั้งค่า SM_CLIENT_ID มาที่ตัวเอง แทนที่จะอ้างไปถึงหน้าต่างของ WM_CLIENT_LEADER ตามที่กำหนดไว้ใน ICCCM

en: Window %s sets an MWM hint indicating it isn't resizable, but sets min size %d x %d and max size %d x %d; this doesn't make much sense.
th: หน้าต่าง %s ตั้งค่า MWM hint ไว้ว่าเป็นหน้าต่างที่เปลี่ยนขนาดไม่ได้ แต่กลับตั้งค่าขนาดต่ำสุด %d x %d และขนาดสูงสุด %d x %d ไว้ ซึ่งไม่สมเหตุสมผลเท่าไรนัก

en: Window 0x%lx has property %s
    that was expected to have type %s format %d
    and actually has type %s format %d n_items %d.
    This is most likely an application bug, not a window manager bug.
    The window has title="%s" class="%s" name="%s"
th: หน้าต่าง 0x%lx มีคุณสมบัติ %s
    ที่คาดหวังว่าจะมีชนิด %s และรูปแบบ %d
    แต่กลับมีชนิด %s รูปแบบ %d และ n_items %d
    โดยมากแล้ว นี่ถือเป็นบั๊กของโปรแกรม ไม่ใช่ของโปรแกรมจัดการหน้าต่าง
    หน้าต่างที่มีปัญหามีหัวเรื่อง="%s" คลาส="%s" ชื่อ="%s"

en: Window Menu
th: เมนูหน้าต่าง

en: Window Title Goes Here
th: ชื่อหน้าต่างอยู่ตรงนี้

en: Window manager error:
th: เกิดข้อผิดพลาดในโปรแกรมจัดการหน้าต่าง:

en: Window manager warning:
th: คำเตือนในโปรแกรมจัดการหน้าต่าง:

en: Window manager:
th: โปรแกรมจัดการหน้าต่าง:

en: Window type "%s" has already been assigned a style set
th: ชนิดหน้าต่าง "%s" ถูกตั้ง style set ไว้อยู่แล้ว

en: Windows
th: หน้าต่าง

en: Workarounds for broken applications disabled. Some applications may not behave properly.
th: ปิดการแก้ขัดที่เตรียมไว้สำหรับโปรแกรมเสียๆ บางโปรแกรมแล้ว ซึ่งอาจทำให้โปรแกรมเหล่านี้ทำงานไม่ปกติ

en: Workspace %d
th: พื้นที่ทำงาน %d

en: Workspace %d%n
th: พื้นที่ทำงาน %d%n

en: Workspace %s%d
th: พื้นที่ทำงาน %s%d

en: Workspace 1_0
th: พื้นที่ทำงาน 1_0

en: X Display to use
th: ดิสเพลย์ X ที่จะใช้

en: You may choose to wait a short while for it to continue or force the application to quit entirely.
th: คุณอาจเลือกที่จะรอสักครู่ เพื่อให้โปรแกรมทำงานต่อ หรือจะบังคับโปรแกรมออกทันทีเลยก็ได้

en: You must specify a background for an alpha value to be meaningful
th: คุณต้องกำหนดสีพื้นหลังเพื่อให้ค่าอัลฟามีความหมาย

en: _All docks
th: Dock _ทั้งหมด

en: _Always on Visible Workspace
th: แสดงบนพื้นที่ทำงานเ_สมอ

en: _Bottom dock
th: Dock ด้าน_ล่าง

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Dialog
th: _กล่องโต้ตอบ

en: _Force Quit
th: _บังคับออก

en: _Left dock
th: Dock ด้านซ้_าย

en: _Modal dialog
th: กล่องโต้ตอบแบบโ_มดัล

en: _Move
th: _ย้าย

en: _Only on This Workspace
th: แสดงบนพื้นที่ทำงาน_นี้เท่านั้น

en: _Resize
th: _ปรับขนาด

en: _Right dock
th: Dock ด้านข_วา

en: _Splashscreen
th: _ภาพเริ่มโปรแกรม

en: _Top dock
th: Dock ด้าน_บน

en: _Unroll
th: _คลี่กลับ

en: _Utility
th: _อรรถประโยชน์

en: _Wait
th: _รอ

en: _Windows
th: _หน้าต่าง

en: bottom
th: ล่าง

en: frame geometry does not specify "%s" dimension
th: ค่าเรขาคณิตของเฟรมไม่ได้ระบุขนาด "%s"

en: frame geometry does not specify dimension "%s" for border "%s"
th: ค่าเรขาคณิตของเฟรมไม่ได้ระบุขนาด "%s" สำหรับกรอบ "%s"

en: left
th: ซ้าย

en: metacity %s
    Copyright (C) 2001-%s Havoc Pennington, Red Hat, Inc., and others
    This is free software; see the source for copying conditions.
    There is NO warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
th: metacity %s
    สงวนลิขสิทธิ์ (C) 2001-%s Havoc Pennington, Red Hat, Inc., และอื่นๆ
    นี่เป็นซอฟต์แวร์เสรี อ่านเงื่อนไขลิขสิทธิ์ได้ในโค้ดต้นฉบับ
    ไม่รับผิดชอบข้อเสียหายใดๆ ไม่รับประกันความเหมาะสมในเชิงพาณิชย์หรือการใช้งานเฉพาะทางอย่างหนึ่งอย่างใด

en: nested <window> tag
th: มีแท็ก <window> ซ้อนด้านใน

en: position expression test returned FALSE but didn't set error
th: การทดสอบนิพจน์ตำแหน่งให้ค่าเท็จ แต่ไม่มีรหัสข้อผิดพลาด

en: position expression test returned TRUE but set error
th: การทดสอบนิพจน์ตำแหน่งให้ค่าจริง แต่มีรหัสข้อผิดพลาด

en: right
th: ขวา

en: top
th: บน

en: x value was %d, %d was expected
th: ค่าของ x เป็น %d แต่ที่คาดหวังไว้น่าจะเป็น %d

en: y value was %d, %d was expected
th: ค่าของ y เป็น %d แต่ที่คาดหวังไว้น่าจะเป็น %d
